Tập Lái
6/8/18
28
32
13
34
Em kính chào các Bác, trước tiên em xin cảm ơn các bác đã xem chủ đề này.
Thật ra là em có lô đất bị vướng quy hoạch đường sắt cao tốc TP HCM- Cần Thơ ( đất em ở Quận Bình Tân). Theo quy hoạch cũ tuyến đường sắt này thì Ga bắt đầu là Ga Dĩ An Bình Dương về Cần Thơ( do đó nên đất em ở Bình Tân nên mới bị dính quy hoạch), còn theo Quy Hoạch mới được duyệt thì Ga bắt đầu là Ga Tân Kiên thuộc Bình Chánh( vậy thì sẽ không có tuyến đường sắt từ Dĩ An về Tân Kiên).
Các Bác cho em hỏi vậy nếu theo quy hoạch mới thì đất em có được xóa quy hoạch hay ko( em đang rất mong là sẽ xóa ). Bác nào có thông tin gì inbox em với nha, em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ lớn luôn.

Tập Lái
6/11/18
12
9
3
Em kính chào các Bác, trước tiên em xin cảm ơn các bác đã xem chủ đề này.
Thật ra là em có lô đất bị vướng quy hoạch đường sắt cao tốc TP HCM- Cần Thơ ( đất em ở Quận Bình Tân). Theo quy hoạch cũ tuyến đường sắt này thì Ga bắt đầu là Ga Dĩ An Bình Dương về Cần Thơ( do đó nên đất em ở Bình Tân nên mới bị dính quy hoạch), còn theo Quy Hoạch mới được duyệt thì Ga bắt đầu là Ga Tân Kiên thuộc Bình Chánh( vậy thì sẽ không có tuyến đường sắt từ Dĩ An về Tân Kiên).
Các Bác cho em hỏi vậy nếu theo quy hoạch mới thì đất em có được xóa quy hoạch hay ko( em đang rất mong là sẽ xóa ). Bác nào có thông tin gì inbox em với nha, em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ lớn luôn.
Mình cũng bị quy hoạch này mà ở Quận 12, cũng đang mong nó bỏ chứ bị lâu lắm rồi. Bác có gì keep in touch để chia sẻ với nhau về thông tin quy hoạch này nhé.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Anh thớt hay...dào vô dối.
Nghe đột phá thì...ớn.

Hạng B2
21/8/20
182
306
63
31
quan tâm, dự án này có đi ngang khúc Long An, nghe nói đã dỡ bỏ nhưng vẫn cắm cọc và đất của gia đình ngoại mình nằm trong quy hoạch quyến đường sắt này