Hạng B2
4/4/16
248
308
63
Tp HCM
Sáng nay anh sale quen biết cho hay ngay trung tâm thị trấn Nhà Bè có hơn 100 lô đất nền đã có shr. Vị trí khu đất nằm cách đường Huỳnh Tấn Phát tầm 200m, đoạn Đào Tông Nguyên gần kho xăng dầu Nhà Bè, sát bên khu dân cư hiện hữu. Các nền ở đây có diện tích từ 50m2, 55m2, 60m2, đường xá thì xe hơi vào tận cửa nhà. Gía sale báo từ 2.59 tỷ một nền/50m2, công chứng sang tên nhận nền xd được ngay. Bên phía chủ đầu tư còn liên kết ngân hàng Sacombank hỗ tợ cho vay tới 80%. E tính ra giá cũng trên 50tr/m2, khu này có đắt quá ko mấy bác ? Mấy bác trên OS, bác nào rành khu vực này cho e chút nhận định với ạ. E định mua đất để đó thay vì gửi tiền ngân hàng như hiện nay, tài chính chỉ 3 tỷ quay đầu
Vị trí : https://www.google.com/maps/place/1...5!3m4!1s0x0:0x0!8m2!3d10.685564!4d106.7496033

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
khu này trước mình vào cách đây hơn tháng thì để tên eco park, giờ lại đổi tên thành the sun gì đó, ko hiểu luôn. giá chia trên /m2 cũng hơn 50tr/m2 , vì diện tích nhỏ, nên ko thể nói cao hay thấp dc, khu này dc cái nó có sổ riêng, đường xá rải nhựa tầm 8-10m gì đó, nằm thọt trong khu dân cư hiện hữu, nhưng quy mô dự án cũng có vẻ nhỏ. nói chung tầm 2-3ty/ nền cũng khá là vưa túi tiền cho vị trí như vậy, chư cách đó đoạn bên q7 thì toàn 6-7ty với diện tích tương ứng, mà đường có khi ko dc như khu này. Gio đường HTP nâng rồi, trông sạch sẽ thoáng hơn, đi về tt cũng khá tiện. Minh thì thích dt lớn, với cả lô góc ( góc trong khu này bé tẹo, có vài chục m2) nên ko chọn khu này, mà chọn bên khu dân cư phú xuân, đón trục PX2 và cần giờ trong tương lai, còn khi nào thì ko biết, nhưng cũng có cái tiềm năng mà chờ đợi.

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Hạng B2
4/4/16
248
308
63
Tp HCM
Cám ơn bác @trungcz đã chia sẻ. Nói khách quan thì tại Nhà Bè phân lô dt 50m2 hàng hàng hiếm trên thị trường tại thời điểm hiện tại, hướng đến khách hàng có nhu cầu thực và bị giới hạn số tiền xd, lại thích ở gần trung tâm Huyện. E cũng chạy lòng vòng bên Phú Xuân và mấy chỗ bác nói mà DT lớn. So với tình hình tài chính của e hiện tại thì e ko đủ. Thời điểm này e cũng ko dám vay bank nên cũng phải cân nhắc khá kỹ. Mấy hnay e có đi dò hỏi lịch sử khu vực này trong 1-2 năm trở lại đây, thì đúng là giá đất tăng khá. Mà mấy năm qua toàn thành phố đều tăng cả mà. Nên e cũng đang cân nhắc xem thế nào

• Like
Reactions: trungcz
Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
Cám ơn bác @trungcz đã chia sẻ. Nói khách quan thì tại Nhà Bè phân lô dt 50m2 hàng hàng hiếm trên thị trường tại thời điểm hiện tại, hướng đến khách hàng có nhu cầu thực và bị giới hạn số tiền xd, lại thích ở gần trung tâm Huyện. E cũng chạy lòng vòng bên Phú Xuân và mấy chỗ bác nói mà DT lớn. So với tình hình tài chính của e hiện tại thì e ko đủ. Thời điểm này e cũng ko dám vay bank nên cũng phải cân nhắc khá kỹ. Mấy hnay e có đi dò hỏi lịch sử khu vực này trong 1-2 năm trở lại đây, thì đúng là giá đất tăng khá. Mà mấy năm qua toàn thành phố đều tăng cả mà. Nên e cũng đang cân nhắc xem thế nào
dưới đó 1 đoạn chỗ kho C thì phải có dự án anh tuán green river side, nền nhỏ 80m2, giá tầm 35-37. quy hoạch bài bản,công viên, khép kín. bác đã xem chưa. dự án này cũng có sổ riêng luôn.

Hạng B2
4/4/16
248
308
63
Tp HCM
E mới biết sáng nay từ anh bạn môi giới trc có làm cho bên Anh Tuấn Group. Được cái diện tích đất lớn hơn, vẫn xd tự do mà chênh thêm có 200-400tr cũng đáng để e suy tư

• Like
Reactions: Ngayhe
Hạng C
27/9/18
974
430
83
TP.HCM
dongtruongbds.com
Hôm qua em mới ghé qua event training và giới thiệu dự án The Sun Residence. F1 có 2 sàn Sunland và Phát Hưng. Nghe phong phanh hình như có 123 nền. Booking số 13 rồi thì phải.
Hình ảnh khu đất đây ạ:
Đất nền ngay thị trấn Nhà Bè, SHR đã có, xd tự do giờ mua để đó được ko các bác

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em cũng có đầu tư một dự án nhỏ gần đây, chủ yếu chờ cầu PX2 và cầu Cần Giờ. KDC mấy chỗ trung tâm hành chính NB em thấy quy hoạch đường xá, cây xanh ổn, mát mẻ.

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
Em cũng có đầu tư một dự án nhỏ gần đây, chủ yếu chờ cầu PX2 và cầu Cần Giờ. KDC mấy chỗ trung tâm hành chính NB em thấy quy hoạch đường xá, cây xanh ổn, mát mẻ.
khu bác khu nào thế, có khi trùng khu e luôn.hihi

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
50tr/m thì rất nhiều lựa chọn để đầu tư, còn mua để ở hạ tầng ok nhưng dự án nằm quá sát kho xăng. Cuối tuần em xuống lượn quanh và hít thở vài cái thật sâu xem thêa nào.

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
50tr/m thì rất nhiều lựa chọn để đầu tư, còn mua để ở hạ tầng ok nhưng dự án nằm quá sát kho xăng. Cuối tuần em xuống lượn quanh và hít thở vài cái thật sâu xem thêa nào.
diện tích nhỏ thi bác ko thể quy ra giá trị trên m2 dc, nó to lắm.doi khi trong hẻm có nhà lên cả vài trăm/m2.