Hạng B1
16/5/17
78
41
18
Chào các bác,

Tình hình là nhỏ bạn không thân của em đang có tài chính tầm 2 tỏi (chưa tính tiền xây nhà), dự định kiếm đất khu vực quận 9 hoặc Thủ Đức để mua rồi xây nhà trọ, vì lý do không yêu bank nữa. Em thì không rành khu vực này nên lên đây hỏi các anh/chị/em/cô/chú làm sales khu vực này. Bạn em không yêu cầu diện tích cụ thể, chỉ đưa mức tài chính, mục đích sử dụng là xây nhà trọ nên em thiết nghĩ khu vực nào giao thông thuận tiện đến khu công nghiệp hoặc trường đại học là được ạ.

Các bác cho em gợi ý khu vực, phường nào của 2 quận trên phù hợp giúp em ạ. Sẵn đất cần bán thì càng tốt ạ.

Em cám ơn các bác.

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.784
103
2 tỷ mua đc khoảng 50m2 thì xây nhà trọ kiểu gì

• Like
Reactions: Mr_Siro
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cứ cho là xây chọ được đi
Điều cốt lõi là nhà chọ thì không phải chổ nào cũng làm được, chỉ có khu dân cư đông đúc hoặc gần khu CNC, làng đại học thì mới có khách thuê, chứ mà chổ vắng hoe lác đác vài căn nhà thì có ma nó thuê... mà những chổ đông đúc thì không có cái giá đó...

• Like
Reactions: Mr_Siro
Hạng B1
16/5/17
78
41
18
Cứ cho là xây chọ được đi
Điều cốt lõi là nhà chọ thì không phải chổ nào cũng làm được, chỉ có khu dân cư đông đúc hoặc gần khu CNC, làng đại học thì mới có khách thuê, chứ mà chổ vắng hoe lác đác vài căn nhà thì có ma nó thuê... mà những chổ đông đúc thì không có cái giá đó...
Chủ yếu có thu nhập từ khoảng đầu tư đó là được ạ. Xây căn nhà cấp 4 cho thuê tháng vài ba triệu cũng ok. Vì bạn em không muốn bỏ vào bank nên xây thêm căn nhà để giữ đất là chính ạ. Cám ơn 2 bác đã cho em ý kiến. Nếu được 2 bác có thể gợi ý giúp em khu vực nào ở 2 quận này còn có thể mua đất giá này không ạ?