Tập Lái
14/5/17
1
6
3
34
Chào mọi người
Xin mọi người giúp đỡ em với ạ
Chả là em tính mua mảnh đất ở bên Nhơn Trạch.
Hiện tại mảnh đất có 60m2 thổ cư rồi còn lại tầm 200m2 là cây lâu năm. Chủ đất có đưa cho em coi một cái giấy kết quả cung cấp thông tin quy hoạch. Trong giấy thì nói cho phép xây dựng nhà riêng lẻ.
Em muốn lên thổ cư toàn bộ lô đất này nên để chắc chắn em có nhờ người quen làm trên huyện tra quy hoạch thì người ta trả lời em là: Theo như quy hoạch đô thị thì là được phép lên thổ cư. Nhưng miếng đất của em lại nằm trên đường dự phóng nên nếu trình lên người ta coi các loại quy hoạch(đô thị, xây dựng, giao thông). Nếu không khớp một trong các quy hoạch đó thì sẽ ko lên được.
Hiện giờ em rất băn khoăn. Không biết nên nghe bên nào.
Liệu kết quả trả về từ phòng quản lý đô thị đã:
+ Là kết quả cuối cùng sau khi tra soat với các quy hoạch khác hay chưa?
+ Nội dung quy hoạch có thể hiện là nằm trên đường giao thông dự kiến nếu có hay không?

Các anh chị giúp em với ạ
Em xin chân thành cám ơn!
Đất quy hoạch thổ cư không lên được thổ cư.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Bác hỏi phòng đô thị mà lại không tin người ta, nay hỏi ở đây thì nếu ai đó nói khác đi, bác có dám tin không?
Cái bác chủ thớt băn khoăn cũng ko phải ko có lý: ở VN các luật đá nhau ỳ xà đùng nên tưởng đúng sau lại hóa ra sai. Luật quy hoạch 2017 vừa thông qua với mục tiêu gom mọi thứ về 1 mối để tránh vênh..nhưng nghị định dưới luật còn chưa có nên mọi thứ vẫn là HÊN Xui (cụ thể chường hợp bác là quy hoạch nông thôn và quy hoạch giao thông đá lẫn nhau...nên người mua dở khóc dở cười)

• Like
Reactions: taijipi
Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
Cái này là do sự sai khác thời điểm
- Thời điểm người ta trích lục quy hoạch chỉ mới có quyết định của thủ tướng năm 2016 là cơ sở trả lời bằng văn bản này.
- Hiện tại Nhơn Trạch đang điều chỉnh quy hoạch khu vực này và người quen biết là miếng đất có đường đi qua.

—-> Có thể chủ đất biết nhưng im, cố tình đưa cái trích lục cũ cho anh, sao anh ko kiểm tra lại quy hoạch trước khi mua? Kiểm tra ngay hiện tại và do anh đi chứ, ai lại tin chủ đất.

Nhìn cái trích lục là thấy ko ổn rồi, vì cái quyết định của thủ tướng nó nói chung cho cả vùng, về tới địa phương họ phải chi tiết nó chứ

• Like
Reactions: MrShaki and taijipi