Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Nếu ở chung cư thì Q2 là quá tiện cho đi lại, tiện ích, không khí trong lành, tiềm năng phát triển.

nhiều sự lựa chọn.
Vâng bác. Em thấy bác là cao thủ, có thể chia sẻ cho e kinh nghiệm là những vùng như q2 mai mốt có chìm ko bác, mấy khu gần sông e cứ thấy lún ớn ớn sao ấy. Nên e ko dám ở mấy khu sát cạnh bờ sông như Ba Son, sợ sập lún (với lại cũng ko đủ tiền, hehe)

• Like
  • Haha
Reactions: phannt and vaonghe
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Vâng bác. Em thấy bác là cao thủ, có thể chia sẻ cho e kinh nghiệm là những vùng như q2 mai mốt có chìm ko bác, mấy khu gần sông e cứ thấy lún ớn ớn sao ấy. Nên e ko dám ở mấy khu sát cạnh bờ sông như Ba Son, sợ sập lún (với lại cũng ko đủ tiền, hehe)
Đợi nó lún thì đời con bác có chắt rồi.

• Haha
Reactions: TamLo
Hạng C
18/7/11
754
1.263
93
nhất cận thị, nhì cận giang.

giờ chưa thấy bất tiện, nhưng nhỡ cấp cứu hoặc việc khẩn giờ cao điểm thì sẽ thấy cảnh. TP ko phát triển là vì vậy.

Từ q1 chợ bến thành với q tân phú 18:00 đường Thống nhất phường Tân Thành đua xuống Chợ rẫy xem ai nhanh hơn nhé ! Không thì 115. Cấp cứu với việc khẩn xem như là 1 đi. Ở khu nào rẻ chứ phường nhà em không rẻ nhé, em ở từ năm 95 rồi . Mới qua Celadon Emerald được 2 tuàn , phải nói là ngoài vụ máy bay ra thì ít chỗ nào bằng.
Đây là nhà em ở Thống Nhất
Đau đầu giữa Chung cư Vinhomes Central Park, Sala hay Chung cư gần meteo Xa lộ Hà Nội
Đây là ở Emerald celadon:

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: khanhyen and TamLo
Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
thật ra những căn bác chủ thớt đưa ra cũng là top choice rồi. Em nghĩ giá cả, tiện ích chênh lệch không nhiều. Cái chính là nhu cầu, lối sống thế nào. Ví dụ:
VCP: em không phải big fan của VCP, nói thẳng ra mỗi lần vào đây với em là cực hình, do đường vào nhỏ mà lượng dân cư lớn quá, cảm thấy chật, ngộp. Tuy nhiên, em có bạn bè ở đây nhiều, họ chưa chắc thích VCP nhưng do TIỆN nên ở đây. Nếu quỹ thời gian bác không nhiều, ví dụ 2 vợ chồng giờ giấc làm việc cứng, không có quyền trợ giúp từ ông bà, thì VCP chắc chắn là best choice vì bác có thể gói gọn cuộc sống trong này khi con cái học trong này, ăn uống trong này, học thêm trong này, chấm chấm chấm trong này hết. Cái value đó thật ra là 1 value quan trọng.
Sala: Thoáng đãng, gần nhiều cụm dịch vụ. Em thì thích khu này. Nhưng nếu bác chủ thớt cảm thấy hơi vắng thì cũng có thể hiểu được. Tổ chức cuộc sống bên này chắc chắn phức tạp hơn bên VCP và Masteri.
Kiểu kiểu vậy, cho nên hỏi ý cũng khó lắm do mỗi người thường có 1 hoàn cảnh khác nhau, suy nghĩ khác nhau, nhu cầu khác nhau. Cầm cũng số tiền đó nhưng rating khác xa lắm.
E cám ơn cụ nhiều. Thật tình nếu chỉ cho bản thân e sẽ múc căn Sarimi cụ ạ. E mê cái sự an tĩnh cao cấp ở đây. Nhưng con còn phải học, vợ còn muốn đi chơi, các cụ cần tiện ích nên...

Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Từ q1 chợ bến thành với q tân phú 18:00 đường Thống nhất phường Tân Thành đua xuống Chợ rẫy xem ai nhanh hơn nhé ! Không thì 115. Cấp cứu với việc khẩn xem như là 1 đi. Ở khu nào rẻ chứ phường nhà em không rẻ nhé, em ở từ năm 95 rồi . Mới qua Celadon Emerald được 2 tuàn , phải nói là ngoài vụ máy bay ra thì ít chỗ nào bằng.
Đây là nhà em ở Thống Nhất
View attachment 2587616
Đây là ở Emerald celadon:
Khu này mốt diamond mà lên 3000 căn hộ sẽ vực cả khu dậy luôn cụ. Chỉ vì vị trí khó quá chứ e cũng thích khu này lắm lắm, nhất là cái aeon mall :) E thì bình dân vô aeon mall sướng rồi, vào mall cao cấp hơn chả biết mua gì :D
Cụ có thể cho e xin 1 bài chia sẽ cảm nhận khi ở đây đc ko? E chân thành cảm ơn cụ.

Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Anh đã cảm nhận dc vậy rồi thì lựa chọn theo quan điểm của bản thân anh thôi, còn gì nữa đâu :D
Ở CC thì mấy chục ngàn người, sao thiếu được lời tốt lời xấu.
Anh cứ 8-9h tối anh lang thang bên Q2 khu ĐQM với VCP và Masteries để cảm nhận thêm không khí, xem nơi nào đáng ở hơn (ở gần nhau chắc tầm 30'-60' là đủ). Vì cả ngày anh làm rồi, ban đêm về nhà, thể dục thể thao, ăn uống, dẫn nhà đi dạo.
So vị trí, tiện ích, học hành, y tế chắc bọn VCP best rồi (né cái C2 , và Landmark plus ra) :)
Mà avatar là đống Park mà hỏi gì nửa vậy :D
Cụ có thể cho e hỏi tại sao phải né C2 và landmark plus ko ạ? Cám ơn cụ.

21/9/11
1.663
31.379
113
Với tầm 6 tỷ chỉ có thể mua được căn 2pn rẻ nhất ở Sala.
Mình chắc chắn nhiệt độ trung bình của khu Thủ Thiêm luôn thấp hơn Q.1 Q.3 tầm 1,5-2,0 độ C, vì đã nhiều lần thử. Nhà mình chỉ bật máy lạnh vào buổi tối tháng 4 và tháng 5 nhưng gần sáng là tắt. Mùa này gió tứ phía rối phải đóng bớt cửa sổ.

Trong giai đoạn này giá căn hộ chưa tăng đâu, anh chủ cứ đi thuê ngắn hạn, 4-6 tháng vòng vòng các chung cư đã chấm, giờ họ đang để nhà trống, giá mềm khách thuê là ok ngay, ngắn hạn cũng được.
Rồi từ đó cảm nhận, đưa ra quyết định chính xác, ở đó cũng biết rõ được tình trạng giá cả cụ thể, có thể săn được những căn chính chủ giá mềm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/7/20
859
10.042
93
Cụ có thể cho e hỏi tại sao phải né C2 và landmark plus ko ạ? Cám ơn cụ.
C2 có khả năng ngập nhẹ đường và lâu đời, nên giá rẻ nhất
Plus là toà căn hộ dịch vụ nên né ra
Bạn hoàn toàn có thể thuê mấy nơi cần mua, mỗi nơi tầm 1 tháng rồi đưa ra quyết định :) Khu Park7 mình đang cho thuê 17tr cho căn 89m2.

• Like
Reactions: waterfall and TamLo
Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Với tầm 6 tỷ chỉ có thể mua được căn 2pn rẻ nhất ở Sala.
Mình chắc chắn nhiệt độ trung bình của khu Thủ Thiêm luôn thấp hơn Q.1 Q.3 tầm 1,5-2,0 độ C, vì đã nhiều lần thử. Nhà mình chỉ bật máy lạnh vào buổi tối tháng 4 và tháng 5 nhưng gần sáng là tắt. Mùa này gió tứ phía rối phải đóng bớt cửa sổ.

Trong giai đoạn này giá căn hộ chưa tăng đâu, anh chủ cứ đi thuê ngắn hạn, 4-6 tháng vòng vòng các chung cư đã chấm, giờ họ đang để nhà trống, giá mềm khách thuê là ok ngay, ngắn hạn cũng được.
Rồi từ đó cảm nhận, đưa ra quyết định chính xác, ở đó cũng biết rõ được tình trạng giá cả cụ thể, có thể săn được những căn chính chủ giá mềm.
Một ý kiến quá kinh nghiệm và tuyệt vời. Xin chân thành cám ơn bác! Bác cho em xin cảm nhận về cuộc sống của bác ở Sala hay Thủ Thiêm với. Ý kiến của một cư dân thực tế như bác rất quý với em ạ :) Từ chất lượng thi công, môi trường sống, phí quản lý, sinh hoạt mua đồ thế nào và trường học cho con... Em xin cám ơn bác trước.