Tập Lái
17/7/13
2
0
0
Chào các bác , e có tham khảo furum mình nhiều giờ mới tạo dc cái nick xin ít kinh nghiệm , mong các bác chỉ giáo:
Em đang đau đầu vì quyết định nâng cấp e yaris lên cô vợ mới chân dài hơn . Em thì thích xe nhập em đã duyệt dc em Accord 2.4 tầm 1,4 tỷ nhưng vợ em có ng bạn chạy chiếc Lattitude của pháp nhìn đẹp và cũng là hàng nhập , vợ em nó mới tìm hiểu thì thấy ưng ý nên đòi em chuyển qua dòng này nhìn cho nó khác người ta .... Thực tình nhìn 2 dáng xe em cũng hài lòng , options thì thằng xe pháp có vẻ đầy đủ hơn. Em chưa lái thử nên chưa biết ntn .
So về thương hiệu này nọ e thấy cũng xêm xêm . Các bác có kinh nghiệm xin cho e vài ý kiến ạ
Chân thành cảm ơn các bác

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Accord nhập Mỹ đi bác, bác không hối hận. Đừng chơi Accord châu Á nhé.
Xe Pháp có vẻ không hợp với Việt Nam. Vấn đề bảo trì bảo dưỡng cũng rất đau đầu.

Tập Lái
17/7/13
2
0
0
manchestervn nói:
Xe Pháp có vẻ không hợp với Việt Nam. Vấn đề bảo trì bảo dưỡng cũng rất đau đầu.

KHông hợp là sao bác ?? khí hậu hay xăng dầu hả bác?
Renault tư vấn nói giá phụ tùng nhỉnh hơn toyota chút ít nghe cũng ham.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
songngoc nói:
manchestervn nói:
KHông hợp là sao bác ?? khí hậu hay xăng dầu hả bác?
Renault tư vấn nói giá phụ tùng nhỉnh hơn toyota chút ít nghe cũng ham.
Renault thì em chưa biết, nhưng về 2 thằng xe Pháp và xe Ý khác là Peugeot và Fiat thì em thấy mấy nhược điểm sau
- Xe làm cho xứ lạnh nên thường máy lạnh không sâu. Bác leo lên mấy xe Fiat ngồi thì sẽ thấy.
- Hệ thống giải nhiệt kém, nên mấy xe trước thường ve chế thêm quạt. Chạy thấy kim nhiệt cao thì bật thêm quạt.
- Các bộ phận thường đi theo cụm, nhất là phần điện nên khi hư gì là thay nguyên cụm. Đây là tiêu chuẩn châu Âu, giống các xe sang như BIM hay MEC cũng vậy.
Trước ông già đi chiếc Peugeot, mỗi lần em nhìn cái bill bảo dưỡng hay sửa là té ghế.
Accord thì chất lượng và độ tin cậy đã được khẳng định tại Mỹ. Nếu bác mua xe nhập Mỹ thì độ an toàn, khung gầm hoàn toàn khác xa xe nhập châu Á như Đài hay Thái. Ngoài ra tiêu chuẩn khí thải của Mỹ rất cao nên xe chạy ít hao xăng hơn xe chấu Á.
Còn nếu chỉ quan tâm tới độ độc, cá tính, không đụng hàng thì cứ thế mà chiến thôi bác.

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Mazda 6 all new cũng là lựa chọn hấp dẫn đấy bác! Bác tham khảo thêm.

Hạng C
7/5/12
882
23
18
Em khuyên bác đợi em Accord 2013 về rồi hẵn mua ạ!