Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Xe cho gia đình, đã nói chọn xe cho gia đình thì là MPV 5+2 hoặc MPV 7 chổ.
Mấy con bác liệt kê phía trên phần lỗi của nó át hết phần ngon rồi, né hết ra kkk.
Accent : Động cơ cũ, tăng tốc gào kinh lắm,hay nổi đèn búa xua
City top. Đến lạy top với cái giá. Chật chội, nóng...
Kô na. Xe nhỏ giá cao... Ngoại thất toàn nhựa đen, đến lúc cũ nó mốc thảm luôn.
Elan thì nhiều người chê ko bằng Cerato.( Dù 2 con đó chung mẹ) Sắp có mẫu mới đẹp lắm nên đợi
Cerato mẫu mới, đẹp.... Ít tiền thì ít túi khí, khổ...
Thời điểm này Xpander đang hot không có xe giao.

Nhưng.... Sau khi có bằng không chừng con Suzuki Ertiga đã trình làng... Và giá tầm khả năng của bác có thừa kk.
Chốt. Nên đợi con Elan 19 và con Erti 19

Chờ đợi là hạnh phúc
Em cũng đang thi lấy bằng và cũng đang me con Erti. Đôi lời cùng bác :):)
Đau đầu vấn đề chọn xe với giá lăn bánh khoảng 700 triệu đồng

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/1/14
130
113
43
Thớt tư vấn khó nhất mọi thời đại, chủ thớt đưa 5-6 options cho 5-600 anh em OS tư vấn, khả năng sẽ nhận được 5-6000 ý kiến... vô số chiều. Em sợ chủ thớt còn chả tập trung mà học lái xe được :D:D
Em vote cho Kona, bác chủ tham khảo thêm ý kiến 500 anh em nhé:D

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
View attachment 1896686 Tình hình là em đang học lái xe, tầm hơn 3 tháng nữa có bằng. Tài chính thì đến khi có bằng em góp được tầm 400tr, có thể vay mượn anh chị em hoặc vay bank thêm 300 hơn gì đó để mua xe. Em không có khoản vay nào khác, không đầu tư gì và nhà đã có. Nhà 2 vợ chồng, 1 con trai, giờ mới thêm 1 bé nhỏ nữa nên nghĩ đến việc mua xe đi lại cho tiện. [pagebreak][/pagebreak]​
Em chỉ đi lại trong thành phố thôi, đi làm cách 12km, thi thoảng đi chơi xa trong tầm 100km đổ lại, nội ngoại ở gần nên cũng không có nhu cầu đi về quê gì. Em ở tỉnh, đường sá rộng rãi, hồi xây nhà em cũng để sẵn sân 5x5m (lọt lòng là 4.8m) Giờ mới tới màn đau đầu, mua xe gì đây ta???? Em muốn 1 chiếc vừa đủ tiện dụng, không lỗi mốt sớm, vừa đủ sang lại không quá đắt (haha). Khổ cái là chưa biết lái xe nên chưa dám đi thử để trải nghiệm lựa chọn, đành tạm thời chỉ làm anh hùng bàn phím lăn lê diễn đàn để tàu ngầm nghiên cứu thôi.​
Em cũng xem đủ kiểu rồi, tầm tiền của em chắc đủ để ráng mấy sedan hạng C hoặc những mẫu SUV MPV cỡ nhỏ giá rẻ, nhưng mỗi cái có ưu nhược điểm riêng em không hiểu hết được, đành mạn phép đưa lên đây nhờ các tiền bối chỉ vẽ cho em giúp để có được lựa chọn tối ưu.​

• Hyundai Accent bản full: nhỏ gọn, kiểu dáng đẹp, giá cũng vừa tầm, nhưng máy nghe nói yếu lại ăn xăng, hay hỏng vặt​
  • Honda City TOP: thấy khá ổn đó, hơi chật 1 chút, nhưng giá 599 ráng xíu mua Sedan C được hơn chứ nhỉ?​
  • Hyundai Kona: Bản tiêu chuẩn thôi, bản ĐB em lại thấy hơi mắc so với con xe này. Kiểu dáng có vẻ hơi trẻ...con xíu​
  • Hyundai Elantra 1.6AT: Sắp có bản mới về rồi, mua xong có bản mới là rớt 1 đời, không thích lắm. Mà chờ bản mới thì đến khi mô ...​
  • Kia Cerato 1.6 Deluxe 2019/hay Premium: Đẹp đấy nhưng bản 1.6 có 2 túi khí, thêm 40tr bản 2.0 ngon hơn không? :(
  • Mitsubishi Xpander: Nội thất chán quá, đặt xe cũng có vẻ lâu ...​
Chính em cũng thấy em hoang mang, mong các bác đừng chém em mà tội, chỉ mong các bác định hướng giúp em 1 phát cho nó chuẩn chỉnh. Em cảm ơn nhiều!​

Đắn đo kiểu bác này đúng là nhức đầu thật. Đã có 400, thêm vài chục kiếm con K3 AT 2015 16 mà chạy. Thứ nhất không phải áp lực nợ nần quá nhiều, thứ 2 K3 đời này cũng là 1 chiếc xe khá ổn và đời xe còn khá mới. Thứ 3 bác là lái mới và cũng chưa có kinh nghiệm về xe, chạy xe cũ cũng ít áp lực hơn trong việc chăm và giữ gìn xe ( ý này chỉ tương đối thôi).
Chúc bác sớm co lựa chọn đúng

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
Mua Vios, chạy vài năm bán không lỗ mấy, lấy tiền quất xe khác....

Nói chứ em nghĩ bác có 2 phương án. 1 là mua xe hạng B như City, Accent sẽ dư ra chút đỉnh để dành 3-4 năm sau đổi xe. 2 là mua luôn gầm cao đi cho sướng, Xpander là tốt nhất hiện nay, bác chờ thêm Ertiga xem sao.

Hạng B1
15/7/08
50
25
25
nguyentr
View attachment 1896686 Tình hình là em đang học lái xe, tầm hơn 3 tháng nữa có bằng. Tài chính thì đến khi có bằng em góp được tầm 400tr, có thể vay mượn anh chị em hoặc vay bank thêm 300 hơn gì đó để mua xe. Em không có khoản vay nào khác, không đầu tư gì và nhà đã có. Nhà 2 vợ chồng, 1 con trai, giờ mới thêm 1 bé nhỏ nữa nên nghĩ đến việc mua xe đi lại cho tiện. [pagebreak][/pagebreak]​
Em chỉ đi lại trong thành phố thôi, đi làm cách 12km, thi thoảng đi chơi xa trong tầm 100km đổ lại, nội ngoại ở gần nên cũng không có nhu cầu đi về quê gì. Em ở tỉnh, đường sá rộng rãi, hồi xây nhà em cũng để sẵn sân 5x5m (lọt lòng là 4.8m) Giờ mới tới màn đau đầu, mua xe gì đây ta???? Em muốn 1 chiếc vừa đủ tiện dụng, không lỗi mốt sớm, vừa đủ sang lại không quá đắt (haha). Khổ cái là chưa biết lái xe nên chưa dám đi thử để trải nghiệm lựa chọn, đành tạm thời chỉ làm anh hùng bàn phím lăn lê diễn đàn để tàu ngầm nghiên cứu thôi.​
Em cũng xem đủ kiểu rồi, tầm tiền của em chắc đủ để ráng mấy sedan hạng C hoặc những mẫu SUV MPV cỡ nhỏ giá rẻ, nhưng mỗi cái có ưu nhược điểm riêng em không hiểu hết được, đành mạn phép đưa lên đây nhờ các tiền bối chỉ vẽ cho em giúp để có được lựa chọn tối ưu.​

• Hyundai Accent bản full: nhỏ gọn, kiểu dáng đẹp, giá cũng vừa tầm, nhưng máy nghe nói yếu lại ăn xăng, hay hỏng vặt​
  • Honda City TOP: thấy khá ổn đó, hơi chật 1 chút, nhưng giá 599 ráng xíu mua Sedan C được hơn chứ nhỉ?​
  • Hyundai Kona: Bản tiêu chuẩn thôi, bản ĐB em lại thấy hơi mắc so với con xe này. Kiểu dáng có vẻ hơi trẻ...con xíu​
  • Hyundai Elantra 1.6AT: Sắp có bản mới về rồi, mua xong có bản mới là rớt 1 đời, không thích lắm. Mà chờ bản mới thì đến khi mô ...​
  • Kia Cerato 1.6 Deluxe 2019/hay Premium: Đẹp đấy nhưng bản 1.6 có 2 túi khí, thêm 40tr bản 2.0 ngon hơn không? :(
Chính em cũng thấy em hoang mang, mong các bác đừng chém em mà tội, chỉ mong các bác định hướng giúp em 1 phát cho nó chuẩn chỉnh. Em cảm ơn nhiều!​

Bác thử tìm thêm con ecosport, lái mới ko cần xe mới lắm mua xe cũ 2016 trở lại đây cũng dc

Hạng B2
7/11/16
220
96
28
Mazda 3 nhé. Lăn bánh tầm 730
MÌnh vừa đổi từ cerato sang mazda3

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35

Accent chỉ trễ ga chứ ko yếu nha bác, mới lái mua accent nhỏ gọn, dễ chạy, đạp nhầm chân ga cũng ko sao, 2-3 năm sau đổi len hạng cao hơn hoac suv, bác lái mới mua xe mạnh quá cũng ko tốt. E dang xai accebt db, thấy cũng ổn, xăng chưa bao giờ quá 8l/100km sao bác keu hao xăng nhỉ