Hạng B2
7/1/15
141
65
28
34
Các bác ạ.đôi lời muốn nói về năm sau cho những ai đang tích góp tiền để mua oto...đơn giản nếu năm 2015 mua xe xong 2016 giảm thuế thì xem như cái xe mình tích góp bao nhiêu năm trời đang như cục vàng thì nó hóa thành đất sét..làm cho một số người mua hoang mang ko giám mua..sợ cả đời làm việc tậu được e nó về lại thành đất sét rẻ bèo..mà thuế ko giảm thì biết bao nhiêu người dầm sương dãi nắng thèm được sở hữu và ngồi trên mái che di động mà cả đời họ mơ cũng ko thấy..( trẻ e nước ngoài góp tiền ăn sáng cũng có xe hơi đi..)..
Mời các bác chém vô tư gạch đá thoải mái e xin nhận hết...

• Like
Reactions: htv254
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
giảm thuế thì giá xe chưa chắc giảm đâu, giá xe giảm thì phí cũng sẽ tăng lên, nhìn chung 1 chiếc xe lăn bánh chỉ có thể tăng giá chứ ko thể giảm giá, vậy nhe

Hạng B2
17/12/14
391
662
93
Bạn cứ yên tâm cần mua cứ mua, đã mua thì cứ sử dụng, Việc giảm thuế cá nhân mình nghĩ ít nhất phải đến 2018 sẽ giảm đúng như cam kết WTO, tuy nhiên các nhà hoạch định chính sách sẽ áp dụng các cơ chế tài chính khác để kiềm hãm sự bùng nổ về phương tiện Ô Tô vì các lý do sau:
+ Hệ thống hạ tầng giao thông còn nhiều bất cập.
+ Phần lớn thu nhập người dân chưa đáp ứng đủ các điều kiện cần và đủ để sở hữu và vận hành một chiếc Ô tô.
+ ý thức tuân thủ Luật giao thông còn kém.
+ Cơ sở trình độ ngành Y Tế còn hạn chế tại hầu hết các địa phương trong cả nước (cấp cứu khi có sự cố giao thông không đạt)
+ .............
+.............
Ý kiến chủ quan của Oser.

Hạng B2
12/5/14
157
97
43
Detailing Vietnam
detailing.vn
bác bonbanh nói đúng đó bác, mức thuế phải giảm theo đúng cam kết khi gia nhập các tổ chức và liên minh như WTO, ASEAN (ATIGA), ASEAN - Trung Quốc (ACFTA), ASEAN - Hàn Quốc (AKFTA), ASEAN - Nhật Bản (AJCEP), Việt Nam - Nhật Bản (VJEPA), ASEAN - Úc - Niu Di-Lân (AANZFTA), ASEAN - Ấn Độ (AIFTA)

Hạng D
21/12/14
2.201
7.911
123
E hèm có vài lời với bác. Vn sẽ trở thành một nước giống như cuba về xe hơi nên bác cứ yên tâm mà mua đừng quan tâm nữa nhé. Đủ điều kiện cứ súc mấy em mà bác thích

• Like
Reactions: xeotobonbanh
Hạng B2
24/5/12
192
95
28
Bác có điều kiện thì mua xe sớm đi mà hưởng thụ nhé . Về Tổng giá thành xe thì càng ngày nó sẽ càng tăng thôi . Nếu có giảm thì do nhà sản xuất muốn kích cầu , cắt option , giảm lượng hàng tồn ...

• Like
Reactions: donghochutin