Hạng B2
10/2/05
128
24
28
51
Tình hi là cái đầu đọc 10 đĩa con Mon 2005 của mình nó kén đĩa quá,có cái nó đọc cái ko đọc,các bạn có bị như tui ko vậy?có ai khắc phục được ko chia sẻ vói nhé.Mà hình như remote Mon 2004 khác 2005 đúng ko các bạn?vì mình có mua 1 cái remote họ nói là của Mondeo,mua về thử ko dc mới đau,huhu,ko bit post hình nên ko up dc.Bạn nào cần thử cái remote LH tui nha,giá bèo 150K thui,mình định 03,04 ngày nữa đi trả lại.
Mà hình như mình có đọc đâu trên diễn đàn này có bác nào nói cho cái remote học các chức năng,ko bit cái remote này có học dc ko nữa,bác nào bit tư vấn dùm,cám ơn.

Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
Tình hi là cái đầu đọc 10 đĩa con Mon 2005 của mình nó kén đĩa quá,có cái nó đọc cái ko đọc,các bạn có bị như tui ko vậy?có ai khắc phục được ko chia sẻ vói nhé.Mà hình như remote Mon 2004 khác 2005 đúng ko các bạn?vì mình có mua 1 cái remote họ nói là của Mondeo,mua về thử ko dc mới đau,huhu,ko bit post hình nên ko up dc.Bạn nào cần thử cái remote LH tui nha,giá bèo 150K thui,mình định 03,04 ngày nữa đi trả lại.
Mà hình như mình có đọc đâu trên diễn đàn này có bác nào nói cho cái remote học các chức năng,ko bit cái remote này có học dc ko nữa,bác nào bit tư vấn dùm,cám ơn.
Thớt của bác đã cũ, nhưng thấy bác có nhắc đến remote cho đầu DVD. Bác cho em hỏi là đã tìm được loại remote cho Mon 2005 của bác chưa ạ ? Nếu có thì nhờ bác chỉ chổ mua, hoặc cho em cái ảnh của nó để em kiếm ạ.
Cảm ơn bác nhiều.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Đầu đĩa mondeo 2 vạch không cần remote vẫn xài bình thường. Em có remote nhưng 4năm rồi chưa đụng đến nó, chỉ sdụng phím trên vô lăng thôi.

Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
Cảm ơn bác,
Em cũng mới lấy xe, thấy không có nên cứ thích cho có (chủ cũ bảo khi nhận xe không có, trong khi xe chỉ mỗi bác ấy là chủ xe từ đầu - hihi, chắc bác ấy giận ai vứt đi rồi), với lại có nó để phục vụ 2 thằng giặc nhà em thôi ạ.
Bốn năm rồi bác không sử dụng, vậy là nó không cũ đều với xe rồi. Hay là bác để lại cho em để em giúp nó có việc, bác nhé !:)

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Cảm ơn bác,
Em cũng mới lấy xe, thấy không có nên cứ thích cho có (chủ cũ bảo khi nhận xe không có, trong khi xe chỉ mỗi bác ấy là chủ xe từ đầu - hihi, chắc bác ấy giận ai vứt đi rồi), với lại có nó để phục vụ 2 thằng giặc nhà em thôi ạ.
Bốn năm rồi bác không sử dụng, vậy là nó không cũ đều với xe rồi. Hay là bác để lại cho em để em giúp nó có việc, bác nhé !:)
Ha..ha...lão huyluong vào trả nhời zdụ "ko cũ đều với xe" đê :)

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Đầu đĩa Mondeo chỉ xem đĩa xịn thui, dễ xem được cd xịn, xem được dvd phim chuẩn, ko hoặc rất kén đĩa dvd nhạc vì thể loại nén nhạc thưởng ko chuẩn...
Cuối cùng cải thiện tình hình này chỉ có cách thay đầu dvd khác...
Bản thân em thì chỉ nghe nhạc là chủ yếu...nên thích đầu zin hơn...và giá của cái đầu cũ xì này bèo bèo 3000$...:D:D:D

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Hiện tại 10 disk trong xe em đang là 10 disks tự đánh, em ra 40 HTK làm chục đĩa trắng loại tệ nhất.. đọc cứ phà phà.. chả nhảy nhót gì, các bác tự đánh đĩa thì cứ tốc độ lowest mà burn (thường là 4x) thì đầu nào cũng đọc. Chứ mấy đĩa rác ngoài tt thì tụi nó burn toàn 16x-32x nên cái đầu Phò Sanyo đọc kg dc là phải.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Hiện tại 10 disk trong xe em đang là 10 disks tự đánh, em ra 40 HTK làm chục đĩa trắng loại tệ nhất.. đọc cứ phà phà.. chả nhảy nhót gì, các bác tự đánh đĩa thì cứ tốc độ lowest mà burn (thường là 4x) thì đầu nào cũng đọc. Chứ mấy đĩa rác ngoài tt thì tụi nó burn toàn 16x-32x nên cái đầu Phò Sanyo đọc kg dc là phải.
Bác cung cấp thêm thông tin, như tự chép nhạc thì chuẩn nào (mp3, cd audio...), video thì chuẩn nào...?
Thanks bác!

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
1. Về Audio, file nguồn bác có thể dùng nén MP3 vẫn tốt nhưng nên dùng MP3 320kbps, muốn tốt hơn bác có thể chọn file nguồn lưu trữ dạng M4A 500kbps hoặc cao hơn nữa là FLAC Lossless. Nhưng thực tế thì source MP3 320kbp là dư rồi. Khi burn lên Audio CD thì sẽ ra đĩa dạng Track cho chất lượng âm thanh 44,1Khz 16bits Stereo. Chương trình burn đĩa thì đầy nhưng truyền thống nhất em vẫn dùng là Nero, chỉnh sửa file thì dùng Sound Forge Pro.
Note: Đầu DVD Sanyo của phò mông chỉ đọc dc CDAudio chứ kg đọc dc DVDAudio (disk audio chất lượng cao, dung lượng cao, nhưng chỉ chơi dc nếu đầu support MP3, WMA or AAC disks - biết vậy nhưng em có từng cố đấm ăn xôi đánh 1 DVD Audio nhưng nó điếc thật, kg hiểu dc định dạng disk).

2. Về Video thì Source file có thể là *.avi, MPEG2, *.mp4 hoặc HD (*.tod, *.m2ts, *.mts) hoặc DVD (*.ifo, *.vob, *.vro) v.v..
Nhưng nếu là source file DVD (vob, ifo, vro) thì app burn kg mất tgian convert, còn lại các định dạng khác thì sẽ mất thêm step convert thì tổng tgian burn sẽ rất lâu. Nếu muốn dùng chương trình convert độc lập để kg mất tgian khi burn thì đơn giản và nhanh chóng nhất là dùng Freemake Video Convert (giết gà không gần dùng dao mổ trâu nên download thằng free này về xài nhanh gọn lẹ). Về chỉnh sửa convert file video mạnh hơn thì dùng Adobe Premier hoặc Corel Video Studio Pro.

Nếu chỉ cắt xén (audio/video) một cách đơn giản thì đã built in sẵn trong trương trình burn (Nero hay ctrinh nào cũng có) rồi.

Burn disk thì burn tốc độ thấp nhất mà đầu ghi support (thường là speed x4 là ok). Vì disk support thì CD 1-52x speed, DVD 1-16x speed nên các cụ giang hồ toàn burn tốc độ cao nhất có thể nên chỉ có đầu đọc của bác Tập mới nhai được thôi.
Dĩa trắng ra Liên 42 HTK xong! cứ disk dỏm nhất lấy về mà đánh đầu Phò nó nhai vô tư.

:3ddanhdan:

• Like
Reactions: Mr.Tom and laple