Thảo Luận Chung Đầu năm gặp xui

Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Chào các Bác năm mới. Tình hình là ngày mùng 3 tết em gặp xui các bác ạ. Chiều mùng 3 tết em ở Đà Nẵng, ông anh con cậu mượn xe chạy, rồi làm cho xe em 2 phát 2 bên sường xe (móp). Bây giờ em phải đi xử lý vụ việc.
Các bác cho hỏi thủ tục khai báo bên bao hiểm như thế nào. Mình có cần phải đánh xe lên cho bh xem, hay mình đánh xe vào hãng rồi gọi bh đến ạ

Hạng D
18/2/10
3.129
2.888
113
Tốt nhất bác kiếm thằng đã bán cho bác, để nó tư vấn cho nó dễ làm thủ tục bảo hiểm. Tùy công ty bảo hiểm.
Thường em làm bảo hiểm thì mang thẳng xe đến hãng rồi mới gọi bảo hiểm, sau đó hãng và bh tự làm việc với nhau.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.953
113
Anh cà phê cho đại lý bảo hiểm... nó làm cho anh từ A đến Z !!!
Cho mượn xe là chuẩn bị sẵn tâm lý chấp nhận thực tế đau thương. Vì đa phần người mượn xe đều lái không cứng, không quen xe. Mình cho người ta mượn là luôn nghĩ... cọ quẹt là chuyện tất nhiên, vậy là khi xảy ra cũng chả thấy lăn tăn mấy:)

Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Anh cà phê cho đại lý bảo hiểm... nó làm cho anh từ A đến Z !!!
Cho mượn xe là chuẩn bị sẵn tâm lý chấp nhận thực tế đau thương. Vì đa phần người mượn xe đều lái không cứng, không quen xe. Mình cho người ta mượn là luôn nghĩ... cọ quẹt là chuyện tất nhiên, vậy là khi xảy ra cũng chả thấy lăn tăn mấy:)
Đúng như bác nói, khi cho mượn thấy nghi lắm, mà không cho không được. Xe mua mới chưa được 2 tháng bác ợ.

• Like
Reactions: Black Tomato
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Bác gặp bảo hiểm nhớ khai là bác lái chớ người khác lái bảo hiểm ko đền đâu nghen.

Ủa, BH xe chứ có bảo BH người lái đâu bác ? Em nhớ có bác nào trên đây nói ko quan trọng ai lái. Cứ xe đi BH là phải làm mà ?

• Like
Reactions: Neversad
Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Giấy tờ xe , hợp đồng bảo hiểm, chứng minh nhân dân chủ hợp đồng , CMND , Bằng lái tài xế là OK . Đại lý sẽ làm hết cho Bác

• Like
Reactions: WHYNOT103
Hạng D
14/8/11
4.167
87.953
113
Đúng như bác nói, khi cho mượn thấy nghi lắm, mà không cho không được. Xe mua mới chưa được 2 tháng bác ợ.

Thực sự chia sẻ với cảm giác của anh!!!
Mình biết mấy người mới mua xe vẫn còn nhạy cảm lắm!! Sau dăm bảy con xe, hơn chục lần mượn bị va quẹt rồi thì .... Kệ!!:3dcuoi:

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Chào các Bác năm mới. Tình hình là ngày mùng 3 tết em gặp xui các bác ạ. Chiều mùng 3 tết em ở Đà Nẵng, ông anh con cậu mượn xe chạy, rồi làm cho xe em 2 phát 2 bên sường xe (móp). Bây giờ em phải đi xử lý vụ việc.
Các bác cho hỏi thủ tục khai báo bên bao hiểm như thế nào. Mình có cần phải đánh xe lên cho bh xem, hay mình đánh xe vào hãng rồi gọi bh đến ạ
E cũng bị bọn xe máy lấn làn ngược chiều tặng cho 1 vết dài 30cm ngay dàn đầu xe..đang chán muốn để vậy đi luôn đây..vì nghĩ tới cảnh bảo hiểm nó hành..