Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Mình có nhóm bạn cà phê, hay bàn chuyện EB5. Mình thì ko quan tâm nên ít để ý. Trong nhóm có 1 anh chưa sang đã nộp tiền rồi. Ảnh nói 500K USD nhưng phải nộp cho phía Mỹ 550K. Một anh nữa thì chuẩn bị tiền rồi nhưng sang trước chơi một tháng.
Anh nộp tiền rồi sau 1 tháng cũng sang, về buồn bã nói: mình sai lầm rồi! Giờ làm sao lấy lại đc tiền? Anh chưa nộp tiền thì cười lớn: mình chắc ko nộp đâu! Bên đó chán bỏ mẹ!
Câu hỏi là: có đòi lại đc tiền không?

Hạng B2
21/6/11
431
28.200
93
50
Q.1 HCMC
Hợp đồng thế nào thì thực hiện thế đấy. Ký hợp đồng, nộp 550k mà ko có ý kiến luật sư soi thì chỉ có ... dân buôn đất.

• Like
Reactions: TKM, Tohoa and GS X
Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Mình có nhóm bạn cà phê, hay bàn chuyện EB5. Mình thì ko quan tâm nên ít để ý. Trong nhóm có 1 anh chưa sang đã nộp tiền rồi. Ảnh nói 500K USD nhưng phải nộp cho phía Mỹ 550K. Một anh nữa thì chuẩn bị tiền rồi nhưng sang trước chơi một tháng.
Anh nộp tiền rồi sau 1 tháng cũng sang, về buồn bã nói: mình sai lầm rồi! Giờ làm sao lấy lại đc tiền? Anh chưa nộp tiền thì cười lớn: mình chắc ko nộp đâu! Bên đó chán bỏ mẹ!
Câu hỏi là: có đòi lại đc tiền không?
Anh GS X mở thớt là ý sao

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
GS muốn tham gia thì trc hết làm vài cuốc mẽo, đi kiểu bụi, thắm thía nhiều về sinh hoạt mẽo; rà soát các thành viên gia đình xem vó khả năng hoà nhập; ktra kỹ khả năng tài chính xem tồn tại vài năm đầu với tư cách thất nghiệp ; tham khảo vài ace thân đã tham gia eb5, .... rồi mới đóng tiền để tham dự (khả năng lấy lại là khó và chậm, coi như phí để đi qua mẽo); mà già rùi, đi chi anh; muốn thông tin gì thêm tham khảo các cnlers ở mẽo sẽ biết thêm mà; bạn mình có tham gia hơn năm (đóng khoảng 15 tỏi), phía mẽo mới gửi thông tin chk một số vđ của nó, thấy nói khả năng 2-3 năm nữa mới đi đc, chả biết sao