Hạng C
19/9/14
954
1.770
93
kể cho bác nghe
Em bị tê chân, đau lưng
cũng lên mạng đọc, rồi anh em bảo ngâm chân nước nóng sẽ bớt
mình làm theo, chân càng ngày càng nặng, bước không nỗi luôn
đi khám mới biết bị giãn tĩnh mạch (mà nước nóng thì làm cho nó giãn nhanh hơn)
chẳng có cái dại nào giống cái dại nào :)

Bữa giờ mẹ em ngâm gừng nước nóng + muối hột mà vẫn không thấy đỡ, chắc e nói mẹ mua ngải cứu ngâm 1 thời gian thử xem.
Uống glucosamine hàng ngày có đỡ không ta, em đọc công dụng thấy cũng khá nhiều.

View attachment 2025670

Hạng C
2/1/11
548
1.458
93
kể cho bác nghe
Em bị tê chân, đau lưng
cũng lên mạng đọc, rồi anh em bảo ngâm chân nước nóng sẽ bớt
mình làm theo, chân càng ngày càng nặng, bước không nỗi luôn
đi khám mới biết bị giãn tĩnh mạch (mà nước nóng thì làm cho nó giãn nhanh hơn)
chẳng có cái dại nào giống cái dại nào :)
Èo ngoài quê thì ai khuyên gì làm nấy bác à, tks bác chia sẻ.

• Like
Reactions: KMSLX
Hạng C
20/5/18
614
29.409
93
Mình năm ngoái ITO một đợt bên trái, BS nói chủ yếu là phải tập luyện, thuốc chỉ đc 30%. Năm nay bị bên phải, vừa đi chụp phim BS nói thoái hóa đốt sống cổ, cho VLTL 10 ngày, cũng gọi là có đỡ, chắc phải tập yoga, bơi các kiểu...

Hạng C
19/9/14
954
1.770
93
đúng, bệnh này phải tập thể dục (lựa các động tác phù hợp, chứ không phải tập đại :))

Mình năm ngoái ITO một đợt bên trái, BS nói chủ yếu là phải tập luyện, thuốc chỉ đc 30%. Năm nay bị bên phải, vừa đi chụp phim BS nói thoái hóa đốt sống cổ, cho VLTL 10 ngày, cũng gọi là có đỡ, chắc phải tập yoga, bơi các kiểu...

• Like
Reactions: quochung88
Hạng C
2/1/11
548
1.458
93
đúng, bệnh này phải tập thể dục (lựa các động tác phù hợp, chứ không phải tập đại :))
Mẹ em thì sáng hay đi bộ hoặc tập aerobic, nói chung cũng chăm lo sức khỏe dữ lắm :)

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Tê tay thì nghĩ đến thoái hoá đốt sống cổ, tê chân thì thoái hoá cột sống lưng. Điều trị thì nhẹ dùng laser, nặng phải mổ, sau điều trị ngoại khoa thì phải tập vật lý trị liệu

• Like
Reactions: quochung88 and VHMK
Hạng B1
13/9/19
78
30
18
37
Đau nhức tê mỏi chân tay là dấu hiệu của đa số bậc phụ huynh tuổi trung niên và tuổi già
Người VN chúng ta ít ý thức uống bổ sung hoạt chất bổ xương khớp , nên về già thường sinh bệnh
Thảo dược Boswellia cùng các loại vitamin và MSM là thực đơn tuyệt vời cho sức khỏe xương khớp, chống ung thư và chống lão hóa
Bác vào đây
Ưu đãi cho Oser

Chuẩn đấy bác

Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Bữa giờ mẹ em ngâm gừng nước nóng + muối hột mà vẫn không thấy đỡ, chắc e nói mẹ mua ngải cứu ngâm 1 thời gian thử xem.
Uống glucosamine hàng ngày có đỡ không ta, em đọc công dụng thấy cũng khá nhiều.

View attachment 2025670

Uống thuốc này nhiều về lâu dài có triệu chứng sạn thận. Bác sĩ của em bảo thế nên cấm em sử dụng

Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Bệnh của người già, bác cứ động viên cụ ăn uống nhiều đồ ăn chứa canxi cộng thêm rèn luyện thể thao nữa