Tập Lái
5/6/16
37
388
53
em có câu hỏi như trên chuẩn bị cho tháng 7 này. Pháp lý vẫn là ưu tiên 1, kg chấp nhận rủi ro dù chỉ là 1% (như "sắp ra sổ", hđ góp vốn đầu tư", "sẽ tách thửa nhanh thôi", "chưa làm móng", hay CĐT kg có 1 chút uy tín nào...)
Em cũng đang nghĩ đến việc hùn vốn với 1 số bác mua 1 khoảnh đất vài trăm mét vuông, nhưng cũng phân vân nhiều thứ).
Các bác chém giúp em để em khôn ra dần dần nhé. Thank you vinamilk.

• Like
Reactions: lukekyluke
Hạng D
12/7/13
2.061
7.579
133
Hồ Chí Minh
em có câu hỏi như trên chuẩn bị cho tháng 7 này. Pháp lý vẫn là ưu tiên 1, kg chấp nhận rủi ro dù chỉ là 1% (như "sắp ra sổ", hđ góp vốn đầu tư", "sẽ tách thửa nhanh thôi", "chưa làm móng", hay CĐT kg có 1 chút uy tín nào...)
Em cũng đang nghĩ đến việc hùn vốn với 1 số bác mua 1 khoảnh đất vài trăm mét vuông, nhưng cũng phân vân nhiều thứ).
đầu tư mà k rủi ro thì k gọi là đầu tư
nguyeen tắc : liều ăn nhiều

Tập Lái
23/2/17
0
14
2
Tp HCM
E có 9 lô đất ở Q12 ngay Metro với Ủy ban Q12 - Đất cầm ngân hàng - ngân hàng bán cho khách g- giờ khách gửi bán giá xung quanh 25tr/m bên này bán 22tr bán quan tâm ibx cho e

• Like
Reactions: Kila
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Bác chủ vui tính ghê!
Ko chấp nhận rủi ro dù chỉ 1% thì ko nén đầu tư gì hết. Tiền bác có cứ gửi Ngân hàng nhà nước là chắc ăn (gửi NH tư nhân thì lại có rủi ro sợ Ngân hàng bị Bể sô). Còn muốn đầu tư BĐS mà vừa lời cao lại vừa chắc ăn hoàn toàn thì làm gì có. Bác quên quy luật muôn thưở là lợi nhuận càng cao thì rủi ro càng lớn a?

• Like
Reactions: THK
Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Bác chủ vui tính ghê!
Ko chấp nhận rủi ro dù chỉ 1% thì ko nén đầu tư gì hết. Tiền bác có cứ gửi Ngân hàng nhà nước là chắc ăn (gửi NH tư nhân thì lại có rủi ro sợ Ngân hàng bị Bể sô). Còn muốn đầu tư BĐS mà vừa lời cao lại vừa chắc ăn hoàn toàn thì làm gì có. Bác quên quy luật muôn thưở là lợi nhuận càng cao thì rủi ro càng lớn a?
Ý mình là nghĩa là pháp lý / sổ sách phải ok đó bác. Có sổ đỏ rồi, vẫn có rủi ro...0.9% mình vẫn chấp nhận.
+ Nhà phố hẻm: mình đã đầu tư vài lần rồi, có sổ cực kỳ an tâm, nhưng phải để lâu và cực ghét khách vô coi chê ỏng chê eo.
+ Đất: cầm bản đồ chỉ nền số xyz cho nhanh, kg bị vướng vào các câu hỏi & communication quá nhiều. Nên lần này chỉ nhắm mua thêm Đất là vậy.
Mà Mình kg tự tin là rành, có rất nhiều khu kg biết, nên mới nhờ các bác tư vấn. Gặp người reject liền thì dễ lắm, ai cũng reject đc. Còn gặp người hiểu biết rộng khắp hay sale chịu khó tư vấn thật lòng thì mới khó tìm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/7/13
2.061
7.579
133
Hồ Chí Minh
bác mua đất lẻ, nhà lẻ thì phải có sổ -> đúng
còn nhà đất dự án thì 100% khi mở bán chưa hoàn thiện pháp lý, đây là đợt dành cho nhà đầu tư. Còn khi pháp lý đã rõ ràng rồi đa số là người có nhu cầu thực, mua để ở và phải mua lại của khách đầu tư đợt đầu