Tư Vấn Đầu Tư Đầu tư Bến Lức - Long An

Hạng D
14/8/17
1.042
1.453
113
42
Nếu vậy giống đánh bạc, cụ nhỉ.
Theo sách vở thì đầu tư khác đánh bạc ở chỗ: đầu tư phải quản dc rủi ro chứ cụ, còn đánh bạc thì ko
Anh lý thuyết quá, nếu ko thích thì bỏ qua đi.

Tập Lái
10/4/19
41
19
8
40
Cho cái phân tích đi cụ

Các Bác chém theo các ý này
1. Giờ giữa khu Tây và khu Đông khu nào mình sẽ lựa chọn trong 3 năm tới.
2. Tầm tiền mua WP: 2ty thì khu Đông mua dc cái gì? Nếu o mua WP thì 2ty mua tt Bến Lức vô tư. Bác chủ nói wp chứ Bác mua chỗ khác nà
3. Tình hình thị trường bây giờ với 2ty mình mua ở đất thị trấn, đã có kdc, BL có dư địa phát triển nữa thì có nên o?

Bác cứ quăng gạch cho nó ra vấn đề
Em mua ở Mỹ yên Gò đen

Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Chào cụ, thú thực là mình mới tập tành bất động sản nên không có kiến thức như mọi người, mình nhắm waterpoint vì 2 lý do:

1. Nam Long tốn hơn chục năm để chuẩn bị được quỹ đất sạch như vậy, mấy năm vừa rồi chưa triển khai vì còn đang kêu gọi thêm vốn đầu tư, giờ đã gọi được vốn từ Nhật nên sẽ đẩy tốc độ xây dựng lên rất nhanh, dự án này cũng là 1 trong những dự án chủ lực của Nam Long trong những năm tới.

2. Mình may mắn được mua với giá ưu đãi thấp hơn giá mở bán, nên nếu trường hợp khu dân cư không phát triển nhanh như kì vọng thì mình nghĩ mình vẫn có thể đẩy đi được.

Đẩy bằng cách nào cụ? Lưu ý là Nam Long ko có cam kết mua lại.

Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Các Bác chém theo các ý này
1. Giờ giữa khu Tây và khu Đông khu nào mình sẽ lựa chọn trong 3 năm tới.
2. Tầm tiền mua WP: 2ty thì khu Đông mua dc cái gì? Nếu o mua WP thì 2ty mua tt Bến Lức vô tư. Bác chủ nói wp chứ Bác mua chỗ khác nà
3. Tình hình thị trường bây giờ với 2ty mình mua ở đất thị trấn, đã có kdc, BL có dư địa phát triển nữa thì có nên o?

Bác cứ quăng gạch cho nó ra vấn đề
Em mua ở Mỹ yên Gò đen

2. WP: vấn đề chỉ là cái giá, nếu 2 tỷ thì quá cao, phải set cai giá hợp lý cho gd1, khi có người ở thì lúc đó mới hy vọng. Không thì với thị trường bđs nhạy cảm trong vòng vài năm tới, xui thì thành khu đô thị hoang như Bình Dương/Đồng Nai 10 năm về trước. Sợ nhất cái này.
3. BL dư địa còn ai cũng thấy, phần lớn là hạ tầng, nhưng hạ tầng ko thì chưa đủ. Còn kinh tế nữa, cái này liên quan đến vĩ mô, ngoài tầm với nên ko bàn. Em nói ví dụ, Đà Năng nó sốt, sốt vì cái gì, ít nhất nó còn ven biển, du lịch, ngày có 8 chuyến bay từ Hàn Quốc. Còn BL thì e loanh quanh thấy khu CN ah. Cái thế mạnh phát triển BL là gì toàn nói chung chung. Cái này các cụ thông não thêm

Hạng D
14/8/17
1.042
1.453
113
42
Cao tốc Bến Lức <- -> Nhà Bè (gần cảng Hiệp Phước) <--> Long Thành (rất gần Cảng Cái Mép và sân bay LT) đúng 2021 phải thông xe.
- Dự án sân bay LT quá lớn vượt quá tầm của mình: giá đất lên quá nhanh cứ như Q.9 cách 3 năm.
- Phú Mỹ - Bà Rịa: rất tiềm năng vì nằm gần Cái Mép và các KCN lớn. Mình đang cân nhắc.
- Nhà Bè: đã và đang đầu tư đang chờ GS( 360ha như WP) mở bán vào tháng 10 tới.
Các bác thấy có sự kết nối giao thông và kinh tế giữa các khu vực này với Bến Lức ko?
https://vnexpress.net/kinh-doanh/ha...vung-kinh-te-trong-diem-phia-nam-3919284.html

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/4/19
41
19
8
40
2. WP: vấn đề chỉ là cái giá, nếu 2 tỷ thì quá cao, phải set cai giá hợp lý cho gd1, khi có người ở thì lúc đó mới hy vọng. Không thì với thị trường bđs nhạy cảm trong vòng vài năm tới, xui thì thành khu đô thị hoang như Bình Dương/Đồng Nai 10 năm về trước. Sợ nhất cái này.
3. BL dư địa còn ai cũng thấy, phần lớn là hạ tầng, nhưng hạ tầng ko thì chưa đủ. Còn kinh tế nữa, cái này liên quan đến vĩ mô, ngoài tầm với nên ko bàn. Em nói ví dụ, Đà Năng nó sốt, sốt vì cái gì, ít nhất nó còn ven biển, du lịch, ngày có 8 chuyến bay từ Hàn Quốc. Còn BL thì e loanh quanh thấy khu CN ah. Cái thế mạnh phát triển BL là gì toàn nói chung chung. Cái này các cụ thông não thêm

Bác nói đúng. Nhưng các khu CN, có tập đoàn, có biển thì phân nhỏ ra có chỗ này tăng, chỗ này không tăng
Và ngược lại, các khu khác o có cn, gđ, biển thì vẫn có chỗ tăng, chỗ không tăng

Anh em mình chỉ nói suông. Bác so sánh giá BL cách đây 2 năm là tiền tươi thóc thật ngay

Tập Lái
10/4/19
41
19
8
40
Cao tốc Bến Lức <- -> Nhà Bè (gần cảng Hiệp Phước) <--> Long Thành (rất gần Cảng Cái Mép và sân bay LT) đúng 2021 phải thông xe.
- Dự án sân bay LT quá lớn vượt quá tầm của mình: giá đất lên quá nhanh cứ như Q.9 cách 3 năm.
- Phú Mỹ - Bà Rịa: rất tiềm năng vì nằm gần Cái Mép và các KCN lớn. Mình đang cân nhắc.
- Nhà Bè: đã và đang đầu tư đang chờ GS( 360ha như WP) mở bán vào tháng 10 tới.
Các bác thấy có sự kết nối giao thông và kinh tế giữa các khu vực này với Bến Lức ko?
https://vnexpress.net/kinh-doanh/ha...vung-kinh-te-trong-diem-phia-nam-3919284.html

Mình o tin GS có thể triển khai trong tình hình này. Mà nếu có thì giá sẽ trên trời. Đầu tư dc o?
Nhà Bè giờ phải đi xuống thật xa mới có tý cháo húp
Vậy cuối cùng phải quay lại Long An?

Hạng D
14/8/17
1.042
1.453
113
42
Mình o tin GS có thể triển khai trong tình hình này. Mà nếu có thì giá sẽ trên trời. Đầu tư dc o?
Nhà Bè giờ phải đi xuống thật xa mới có tý cháo húp
Vậy cuối cùng phải quay lại Long An?
A ko trực tiếp nhận tiền book thì ko tưởng tượng thiên hạ giàu cỡ nào. Người nhiều tiền cánh đánh giá dự án rất khác. Và nhờ mình đặt hơn 40 booking cho nhà phố ( từ 8.5 tỷ), song lập (từ 15 tỷ) rồi trực tiếp sang nhượng lại.
Khi so sánh với GS mình thấy WP thật sự đang để đầu tư.