Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
chút xíu là cả đám đờn ông bị em gái qua mặt rồi đó.
ko hiểu sao nói e qua mặt các bác :v e cũng chẳng lừa đảo. Giới thiệu đất đầu tư mang lại cơ hội sinh lời cho mọi người, ai có thiện chí thì offline tìm hiểu kỹ lưỡng thông tin. Em có lấy tiền ko của ai hay có ai cho em tiền ko mà bảo e qua mặt lừa đảo :v

Hạng B1
30/7/19
74
57
3
www.facebook.com
thông cảm cho em gái xênh xênh đi.Sau khi ẻm chạy thoát khỏi đội hình cảm tử quân của Alibaba Tân Thành thì độn thổ để chốt mấy nền còn kẹt với anh Luyện đầu lĩnh Lương Sơn Bạc nhằm náu mình chờ thời thôi mà
:v đính chính lại lần cuối là e ko có liên quan gì với Alibaba nhé :)) em cũng ko cần phải thông cảm :v vì em chẳng làm gì sai cả

• Like
Reactions: Dragon Eye
Hạng B2
16/7/16
293
7.789
119
Dạ. Cảm ơn ý kiến của a :D Em cũng thấy nếu để 10 năm sinh lời là thời gian rất lâu và có vẻ là không mấy khả quan...nhưng mà em xin phép được đính chính lại một chút ạ
Em ko nói là 5 phút đi bộ tới biển ở dự án này.
https://nld.com.vn/kinh-te/ba-ria-v...yQDG6YCRdXiEJYXwL0UKlfE83aw17x2i3xxmRBA9a7P78
hiện tại quy hoạch đất dự án ở BRVT đang được xiết chặt sau vụ Alibaba như bài báo trên. Phân lô tách thửa đất nông nghiệp thì cũng gọi là dự án mà đúng ko a? Đất tụi e bán là đất đã có sổ rồi thì cũng không cần gọi nó là đất dự án nữa và dù là đất nông nghiệp thì vẫn lên thổ cư được vì bên em đã lên một vài lô để tạo sự chắc chắn vì điều này.
Đất em bán không phải là sát biển nhưng cũng chỉ 10 phút đi xe để tới Hồ Cốc, Hồ Tràm thì cũng là gần biển, em bán với diện tích lớn khi anh đầu tư có rất nhiều hướng để lựa chọn: Lên 100m2 thổ xây nhà và trồng cây xung quanh tạo 1 không gian biệt thự vườn nghỉ dưỡng, có thể ở, cho thuê hoặc bán lại; hoặc lên 100% thổ, phân lô 100m2 và bán lại bên e đều hỗ trợ các thủ tục cho mình....v...v..v (ở đây e ko dám dạy người giàu cách xài tiền đâu ạ :) chỉ là 1 chút gợi ý ví dụ cho những gì e nói thôi)
Nghỉ dưỡng có rất nhiều loại để nghỉ dưỡng :D em đồng tình việc mua gần biển để nghỉ dưỡng là quá ok rồi, giá hiện tại thấp nhất là 13-14tr/m2 và thường sẽ không có đất lớn. Tuy nhiên sở thích mỗi người khác nhau không ai giống ai đúng không anh :D
Giao thông thì chắc chắn là thuận lợi vì đất e bán nằm ngay trên Quốc Lộ 55 và gần QL56, từ HCM hay Long Thành di chuyển về đây đều thuận tiện.
Còn 1 vấn đề nữa là, ở đây e có nói 10 năm sẽ sinh lời...ko đồng nghĩa với việc 1 - 2 năm ko có lời. Hiển nhiên đất vùng ven như vậy trong thời gian chưa quá hot thì đầu tư ngắn hạn sẽ ko lời nhiều rồi.
Còn về vấn đề cao tốc, dù là thời gian bao lâu thì chắc chắn nó vẫn làm đúng ko a? Cao tốc Bến Lức - Long Thành cũng đang dần hoàn thiện rồi, chưa kể sân bay Hồ Tràm cũng sắp triển khai, dự án Novaworld...tất cả đều cần thời gian nên e mới nói là đầu tư dài hạn. Những người có rất nhiều tiền họ dư điều kiện để mua 1 mảnh đất và để đó 10 năm :) còn những người có tiền đủ để họ đầu tư dạng lướt sóng thì họ có lựa chọn cho mình thôi a. Đúng là e đang bàn :D và em học hỏi, tiếp thu ý kiến của các nhà đầu tư, em cũng khẳng định mình không lừa đảo gì ai, tầm nhìn mỗi người khác nhau và mọi người đều có mặt tích cực riêng.
Rất cảm ơn đóng góp của a, em sẽ ghi nhận vvà tiếp thu ạ. Nếu e có nói câu nào đắc tội xin a rộng lượng bỏ qua cho em nhé !
ko hiểu sao nói e qua mặt các bác :v e cũng chẳng lừa đảo. Giới thiệu đất đầu tư mang lại cơ hội sinh lời cho mọi người, ai có thiện chí thì offline tìm hiểu kỹ lưỡng thông tin. Em có lấy tiền ko của ai hay có ai cho em tiền ko mà bảo e qua mặt lừa đảo :v

Tổng kết:

- Em nói là: Mua đất của em đi. Mua xong ko lên thổ cư xây biệt thự ở chơi thì phân lô bán nền tiếp. Sếp em bảo là như vậy lợi nhuận là ko tưởng.

- Thực tế là: Ngoài vài lô sát đường hiện hữu có thể lên thổ (mấy lô này chắc già sẽ khác, mà cũng chưa biết có nằm trong khu vực quy hoạch đất ở ko) thì còn lại KHÔNG THỂ lên thổ cư đựợc do không có đường đi theo như các anh bên trên đã phân tích. Mà ko lên được thì ko thể xây biệt thự hay phân lô bán tiếp.

==> Em vẫn cứ khăng khăng là em không lừa đảo qua mặt gì ai cả. Up mấy cái sổ đất nông nghiệp lên để chứng minh (mà không biết là chứng minh cái gì)

Có lẽ em cũng chỉ nghe sếp em chém rồi chém lại thôi chứ cũng ko hiểu mình đang chém cái gì. Nhưng giờ có người phân tích rõ ràng rồi. Ngồi xuống, kêu ly trà sữa uống, nghĩ cho kĩ coi có nên nghỉ mẹ nó cái cty đang làm đi ko. Ko thì lập thêm vài cái nick khác chém lại em ạ.

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Mình nói là QUA MẶT vì mấy anh trên đã chỉ rõ rồi đó. Em chỉ cần trả lời rõ ràng là được rồi.
Mà mình dùng chữ QUA MẶT ở đây là hoàn toàn chính xác. Vì mình chỉ nói QUA MẶT mà em đã gắn thành mình nói em LỪA ĐẢO rồi.
Đúng không.

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng B2
13/4/15
131
204
43
mua đát log thanh đi các bác, e moi làm dc miếng. tâm điểm kinh tế- du lịch. về hcm cung tiện ( 2 cao tốc, còn cầu cát lái thi còn lâu lắm, cũng sẽ làm thôi, nhưng mà cho a VEC thu hồi vốn đã, kk) đi vtau ăn hải sản nghỉ dưỡng( thấy qhoach có cáo tốc biên hoà- vtau, ctoc này cung làm thôi, phục vụ cho san bay, nhưng mà gd 2 lận, chắc fai sau 2025 quá). LT đi phan thiết ( ctoc dầu dây-phan thiêt. ctoc này chăc cung vài năm nua mới khơi động) .LT đi đà lạt( ctoc dầu dây- liên khương) tóm lại cũng co khá nh cao tốc kết nối về LT đó các bác, còn tiến độ sao e chẳng biết., có ng nhà trên bộ hay bắn công văn thì chỉ biết cái sân bay đang ráo riết thôi, và cái cao tốc LT-bến lức săp thông chốt :)) ( đang vướng 2 cái cầu BK VÀ PK thay đổi thiết kế) thấy sau này đi về hcm cũng khả quan.Mà e mua đất dân cự hiện hưu đườg nàh nước, sổ cá nhân cầm tay, nằm trong quy hoạch đất ở nông thôn nên cũng an tâm. giờ 1-2ty muốn đất lớn chẳng biết nơi nào, thôi thi cư chọn chỗ nào có gi hót trong tương lai vậy.
Bác chia sẻ một vài kinh nghiệm mua đất LT đi bác, mình cùng suy nghĩ như bác. Giá đất dân sổ sách đàng hoàng, có ít ONT giá tầm nhiêu bác?

• Like
Reactions: gaconhung
Tập Lái
11/7/18
33
154
48
TPHCM
Em công nhận có nhiều ace sales ở đây " nguy hiểm " thặc!
Qua thớt này thì...: " thị trường nóng " sẽ đốt cháy kẻ dễ cháy thôi!

Tập Lái
31/3/19
8
3
0
Tổng kết:

- Em nói là: Mua đất của em đi. Mua xong ko lên thổ cư xây biệt thự ở chơi thì phân lô bán nền tiếp. Sếp em bảo là như vậy lợi nhuận là ko tưởng.

- Thực tế là: Ngoài vài lô sát đường hiện hữu có thể lên thổ (mấy lô này chắc già sẽ khác, mà cũng chưa biết có nằm trong khu vực quy hoạch đất ở ko) thì còn lại KHÔNG THỂ lên thổ cư đựợc do không có đường đi theo như các anh bên trên đã phân tích. Mà ko lên được thì ko thể xây biệt thự hay phân lô bán tiếp.

==> Em vẫn cứ khăng khăng là em không lừa đảo qua mặt gì ai cả. Up mấy cái sổ đất nông nghiệp lên để chứng minh (mà không biết là chứng minh cái gì)

Có lẽ em cũng chỉ nghe sếp em chém rồi chém lại thôi chứ cũng ko hiểu mình đang chém cái gì. Nhưng giờ có người phân tích rõ ràng rồi. Ngồi xuống, kêu ly trà sữa uống, nghĩ cho kĩ coi có nên nghỉ mẹ nó cái cty đang làm đi ko. Ko thì lập thêm vài cái nick khác chém lại em ạ.
Bác này đã nói đúng còn nói to :))