Hạng B1
19/10/15
52
41
18
36
Em đang làm quản lý ở quán bia. Giá bán cũng ngọt nước nên đc cái khách đông, mùa hè thường tiêu thụ cũng vào khoảng 300kg đá/ngày. Giờ sếp chỉ đạo em là quán tự mua lấy cái máy làm đá thì xem phương án này có tiết kiệm và an toàn hơn mua đá túi bên ngoài k. E thật tính ngày bán b/nhiêu cốc bia thì đc chứ tính thiệt hơn cái vụ này thì chịu. Mong được các bác chỉ giáo cho em vài đường ạ.:)

Hạng B1
10/3/15
92
72
18
Dĩ nhiên là mua máy làm đá về sản xuất đá sẽ rẻ hơn chi phí mua đá ngoài chứ, chưa kể việc đá thành phẩm sẽ "ngọt nc" hơn là chắc.
Cái gì mình chủ động làm ra chả rẻ hơn, mua ngoài thì người ta phải tính công tính phí mới có nhời chứ?ở bên cạnh người làm ăn kinh doanh lâu mà chú ko biết điều đó à?
Tính đơn giản như này nhá. Chú mua cho sếp con máy làm đá viên Hải Âu HA 300, 1 ngày sản xuất cho chú đủ 300kg đá luôn, tính chi phí các kiểu cũng chỉ mất 400vnd/1kg. trong khi mua đá ngoài đã mất 1000vnđ/1kg,
1 ngày chú tiết kiệm được 180k
1 năm 365 ngày tiết kiệm được hơn 65 củ đó ...

Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Liệt kê các dòng máy làm đá ra, loại nào đang được nhiều người tìm mua thì mò đến tận nơi mà hỏi cái vụ máy đó sản xuất đá như nào ? nhanh ko? tiết kiệm điện không? chất lượng đá trong, đều, đẹp không?
quan trọng nhất vẫn là cái vụ ATVSTP, bây giờ mà dính phốt khách ăn đá bẩn phát là mất luôn khách, nhục lắm
Mua đá ngoài sao biết họ sản xuất đá tnao? làm ăn nhớn thì phải có trí nhớn/ Mua máy làm đá là đúng rồi.

Hạng B2
19/5/15
119
64
28
41
Quán đó làm ăn khủng vãi. Quản lý quán chỉ em vài đường cơ bản cái, quán em mãi lẹt đẹt ở mức tiêu thụ khoảng 200kg đá/ngày thôi.

Hạng B1
19/10/15
52
41
18
36
Dĩ nhiên là mua máy làm đá về sản xuất đá sẽ rẻ hơn chi phí mua đá ngoài chứ, chưa kể việc đá thành phẩm sẽ "ngọt nc" hơn là chắc.
Cái gì mình chủ động làm ra chả rẻ hơn, mua ngoài thì người ta phải tính công tính phí mới có nhời chứ?ở bên cạnh người làm ăn kinh doanh lâu mà chú ko biết điều đó à?
Tính đơn giản như này nhá. Chú mua cho sếp con máy làm đá viên Hải Âu HA 300, 1 ngày sản xuất cho chú đủ 300kg đá luôn, tính chi phí các kiểu cũng chỉ mất 400vnd/1kg. trong khi mua đá ngoài đã mất 1000vnđ/1kg,
1 ngày chú tiết kiệm được 180k
1 năm 365 ngày tiết kiệm được hơn 65 củ đó ...
Bác đã sử dụng máy làm đá viên bên Hải Âu chưa? cho em biết thêm thông tin? Máy đó sản xuất đá nhanh ko? thành phẩm đá thế nào ạ? chạy có êm ko? có tiết kiệm điện k vậy?
Tiện cho em xin luôn cái địa chỉ để em lui tới tham khảo cái ạ

Hạng B1
19/10/15
52
41
18
36
Quán đó làm ăn khủng vãi. Quản lý quán chỉ em vài đường cơ bản cái, quán em mãi lẹt đẹt ở mức tiêu thụ khoảng 200kg đá/ngày thôi.
chú cứ nói quá chứ giờ thiên hạ người ta đầy người làm ăn nhớn lắm. Phận làm thuê như tôi cũng chỉ biết theo chủ, biết gì ăn nói với chú
Thích học hỏi, chú cứ đến hỏi thẳng sếp tôi nhá.

Tập Lái
13/4/19
3
0
3
27
bác mua thử máy làm đá viên fushimavina về dùng thử đi. Bên đó cũng có nhiều loại máy làm đá lắm, loại 300kg như bác cũng có đó. Nghe bạn mình nói xài máy đó cũng ổn, điện thì k tốn nhiều đâu bác.

Tập Lái
19/4/19
2
0
0
24
Đúng rồi, bác mua máy làm đá fushima về xài đi, em mở 2 nhà hàng cũng toàn dùng máy làm đá fushima không à.