Tập Lái
5/2/16
48
34
18
41
Đậu xe đưa vợ đi sinh (đẻ) ở Từ Dũ
Sau 1 thời gian đi khám ở Từ Dũ (191 Nguyễn Thị Minh Khai) việc gửi xe thì em đã làm: gửi tại 191 NTMK luôn nếu còn chỗ, không thì chạy qua cơ quan Chữ Thập Đỏ Trung ương tại TP.HCM, hoặc chạy lên tới siêu thị.
Giờ tới hồi gây cấn: là khi đưa vợ đi đẻ, thì chở vợ vô cổng Cống Quỳnh, thì xe em sẽ được xử lý thế nào các bác ơi. Hông lẽ cho vợ xuống xong chạy đi kiếm chỗ đậu ở ngoài. Chỗ Từ Dũ có cho ưu tiên hay vị trí nào đó để em để xe, sau khi vợ sinh xong- xuống nhận phòng rồi em chạy xe ra. Mong các bác chiếu cố hướng dẫn em với.
ah, các bác nào đã từng đưa vợ đi đẻ ở Từ Dũ xin cho em thêm kinh nghiệm với ạ. Hồi hộp quá, chắc 2-3 tuần nữa là sinnh rồi,
Cảm ơi các bác nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Sau 1 thời gian đi khám ở Từ Dũ (191 Nguyễn Thị Minh Khai) việc gửi xe thì em đã làm: gửi tại 191 NTMK luôn nếu còn chỗ, không thì chạy qua cơ quan Chữ Thập Đỏ Trung ương tại TP.HCM, hoặc chạy lên tới siêu thị.
Giờ tới hồi gây cấn: là khi đưa vợ đi đẻ, thì chở vợ vô cổng Cống Quỳnh, thì xe em sẽ được xử lý thế nào các bác ơi. Hông lẽ cho vợ xuống xong chạy đi kiếm chỗ đậu ở ngoài. Chỗ Từ Dũ có cho ưu tiên hay vị trí nào đó để em để xe, sau khi vợ sinh xong- xuống nhận phòng rồi em chạy xe ra. Mong các bác chiếu cố hướng dẫn em với.
ah, các bác nào đã từng đưa vợ đi đẻ ở Từ Dũ xin cho em thêm kinh nghiệm với ạ. Hồi hộp quá, chắc 2-3 tuần nữa là sinnh rồi,
Cảm ơi các bác nhiều!
Không nha bác....
Cổng cống quỳnh khá bé, nó mà cho bác chờ vợ bác làm thủ tục xong chắc là kẹt xe luôn....
Em nói bác nghe:
- Thả vợ chờ làm thủ tục: 30-60 phút (trừ khi vợ bác vào cấp cứu do vỡ ối...)
- Chờ đẻ: 10 phút - 10 ngày... (vợ em vào đây chờ đẻ 2 lần lần nào >> 3 ngày, lâu quá bs cho về luôn)
- Chờ được nhận phòng: tùy vào tình trạng phòng/quen biết mất thêm 1-2h hay 1-2 ngày nữa (ko quen mà đông thì vào khu A nằm chờ - lót tay ....)
===> Bác quên vụ chạy oto chờ vợ đẻ đi vào giờ cao điểm đi (8h->4h chiều)
==> Nếu chở vợ tầm 5h30 chiều -> 7h sáng thì bác thẩy vợ + người nhà xuống trước rồi chạy qua khu mới (NTMK) gửi xe (thời gian này bao vắng xe đậu tẹt) rồi quay lại.
==> Nếu nhà neo người thì đi taxi...
(kinh nghiệm chở vợ ghé vào từ dũ 2 lần nằm mỗi lần 1 tuần mà ko đẻ, em chỉ xài 4B khi chở vợ và F1 về nhà, chạy đi chạy lại toàn 2B)

Hạng B2
5/10/15
214
751
93
43
Vợ em đã từng sinh ở Từ Dũ, và em đã làm như thế này:
- Đúng hôm sinh thì buổi sáng đến viện từ sớm (5h sáng, đi Uber, vào cổng Cống Quỳnh)
- Sau khi sinh xin cho vợ con vào phòng dịch vụ nằm. Từ hôm đó tối đến e lại đi xe vào viện khu dịch vụ, cổng Nguyễn Thị Minh Khai. Gần như tối nào cũng có chỗ gửi.
Tầm 10h tối lại về nhà.

PS: Bác đừng liều mình đậu trên đường Nguyễn Thị Minh Khai nhé. Xe bị xích ngay đó.
Trong khoảng mấy ngày chạy đi chạy lại viện e đã thấy nhiều xe bị lập biên bản rồi.

• Like
Reactions: supham007
Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Từ lúc đau bụng tới lúc đẻ thông thường cả ngày lận anh ơi :)
Btw, nên có thêm 1 người trong gia đình đi cùng, chỉ có anh và vợ nhiều khi không xuể đâu :)

• Like
Reactions: phomoi
Hạng B2
30/8/16
298
415
63
41
Tiếc gì mà ko đi taxi cho nó khoẻ cả 2, vợ con ko lo đi lo tìm chổ để xe hài vãi.

Tập Lái
5/2/16
48
34
18
41
Cảm ơn các bác nhiều.
Còn cái vụ rước về thì sao các bác. Khi ở khu N, em thấy có xe taxi, grab, uber vô tận chỗ xuống thang máy khu N rước, nhưng cũng có thấy có người phải lội bộ ra tận cổng mới lên xe.
Chỗ em cách Từ Dũ 160Km lận, phương án lái xe xuống theo em nghĩ là tối ưu, nằm lại 2-3 ngày xong vọt về luôn

• Like
Reactions: LA PHONG