Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Chào các bác,

Em có 2 câu hỏi liên quan đến BX Miền Đông nhờ các bác giúp với ạ.

- BX M.Đông có chỗ gửi xe 4b 2-3 ngày đêm không ạ ? Giá rổ thế nào ? Có phải để chìa lại ? Có an toàn cho xe không ạ ?

- Em đi đón người nhà ở BX M.Đông thì đậu chờ ở đâu ? hay vào BX được ạ ? Em thấy trong BX có đoạn nhiều xe taxi đậu ko biết mình vào đậu chờ được không ạ ?

Thanks các bác !

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
- BX M.Đông có chỗ gửi xe 4b 2-3 ngày đêm không ạ ? Giá rổ thế nào ? Có phải để chìa lại ? Có an toàn cho xe không ạ ?
Trong bến không có nhận giữ xe 4b nên Bác phải tìm chổ gởi bên ngoài gần đó. Chổ nào thì em không rành.
- Em đi đón người nhà ở BX M.Đông thì đậu chờ ở đâu ? hay vào BX được ạ ? Em thấy trong BX có đoạn nhiều xe taxi đậu ko biết mình vào đậu chờ được không ạ ?
Đậu chờ trong bến chổ taxi hay để khách xuống trong khoảng thời gian ngắn chừng 15p thì được. Lâu quá có khi bảo vệ nhắc nhở. Còn muốn chạy vào thẳng bên trong bến ngay tại chổ xe khách luôn cũng được nhưng phải trả phí.​

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Trong bến không có nhận giữ xe 4b nên Bác phải tìm chổ gởi bên ngoài gần đó. Chổ nào thì em không rành.

Đậu chờ trong bến chổ taxi hay để khách xuống trong khoảng thời gian ngắn chừng 15p thì được. Lâu quá có khi bảo vệ nhắc nhở. Còn muốn chạy vào thẳng bên trong bến ngay tại chổ xe khách luôn cũng được nhưng phải trả phí.​

Chạy vào trong là chạy vào đường nào vậy bác ? QL 13 hay Đinh Bộ Lĩnh ạ ? Phí vào bãi thế nào ạ ?

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Ô tô chỉ cho 1 lối vào là cổng Đinh Bộ Lĩnh gần với ngã 4 Đinh Bộ Lĩnh - Nguyễn Xí thôi Bác à. Phí vào bãi em không nhớ chính xác nhưng không quá 20k. Ngay chổ vào bãi Bác sẽ thấy có giăng 1 sợi dây ngăn cách, Bác chạy đến sợi dây thì có Bác bảo vệ đến bán cái vé và hạ sợi dây xuống cho mình vô bãi.​

• Like
Reactions: TheShinichi
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Sao bác không hẹn người nhà ra chờ trước ùi bác tới là vừa. Nói chung khu vực đó kiếm chỗ đậu cũng khó.

Xe từ tỉnh lên lúc rạng sáng, em từ nhà ra đón nên không canh giờ được bác ơi :(

Xe từ tỉnh lên lúc rạng sáng, em từ nhà ra đón nên không canh giờ được bác ơi :(
Thế thì bác đến ngay đoạn cầu đỏ (Trên đường Nguyễn Xí hướng ra Nơ Trang Long), bác để ý bên tay phải có cái garage Thoại Linh Phong. Chỗ đó em thấy có gửi xe. Còn nếu không được nữa thì bác đi thêm 1 đoạn ùi rẽ trái Nơ Trang Long cũng có 1 chỗ đậu xe (bên tay phải luôn). Ngồi uống cafe & đọc báo 1 luk (có cafe tại đó luôn). Khi nào người nhà tới thì bác quay lại đón là vừa.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Thế thì bác đến ngay đoạn cầu đỏ (Trên đường Nguyễn Xí hướng ra Nơ Trang Long), bác để ý bên tay phải có cái garage Thoại Linh Phong. Chỗ đó em thấy có gửi xe. Còn nếu không được nữa thì bác đi thêm 1 đoạn ùi rẽ trái Nơ Trang Long cũng có 1 chỗ đậu xe (bên tay phải luôn). Ngồi uống cafe & đọc báo 1 luk (có cafe tại đó luôn). Khi nào người nhà tới thì bác quay lại đón là vừa.

Chui vô bến đậu chờ ko được hả bác ? Hoặc trên QL13 có cây xăng nào cho đậu ko ? Em đi từ Thị Nghè xuống hoặc Điện Biên Phủ. Hồi xưa em ở Bạch Đằng mà thiệt tình ko xác định được Cầu Đỏ ở đâu cả :D

Hạng F
14/3/13
5.958
140.522
113
Phong Lăng Độ
rất khó có chổ đậu, vào trong đậu gần chổ máy xe taxi đợi đi đường đi bộ lĩnh vào đó bác