Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Tình hình là em đậu xe ở Đà Nẵng, ngay chỗ công viên biển Đông đi tới một tí, khi ra xe thì thấy một tờ decal dán ở kính lái, ghi là em bị phạt, đề nghị qua đóng tiền cho CA Sơn Trà ngay trong 24h nếu không sẽ bị gửi giấy qua đăng kiểm!

Em suy nghĩ mãi, cái đường này thì có gì để mà phạt khi em đã đậu sát lề (ngay chỗ em khoanh đỏ) và không hề có biển cấm đậu, ngoài ra rất nhiều xe cũng đậu ở đó mà sao mỗi mình xe em bị dán? Và tại sao họ lại hẹn em đi đóng phạt trong 24h chứ ko phải 10 ngày như thường lệ?

Em nghĩ rằng chắc các chú muốn hù em để lấy bánh mỳ đây, em cứ nghe theo mấy bác, ngồi chờ xem có ai gửi thông báo về nhà không? :D

Cập nhật 22/05/2019: Cho tới hôm nay em kiểm tra thông tin bên đăng kiểm vẫn không thấy bị phạt, và em vẫn quay lại khu vực đó để coi đồng chí nào bị dán không, kết quả không! Em đi một đoạn dài để xác định khu vực nào cấm đỗ là đúng và khu vực nào không cấm đỗ (theo luật thì không cấm là có thể đỗ tùy trường hợp).
Kết luận: Em không đỗ xe sai nên không dám phạt em, vì phạt em mà có chụp hình lại thì em có thể khiếu nại được. Vụ này có lẽ các bác muốn kiếm ăn ngoài do nhìn xe em mới tưởng em là tài mới dễ vặt!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Ca này lạ nhỉ =,= Hóng kết quả !
Cảm ơn bác đã đồng cảm, em đi hỏi mấy anh em làm nghề Grab ở Đà Nẵng thì họ nói là có cắm biển cấm đậu ở cách đó mấy cái bùng binh, nhưng ngay đoạn giao lộ (ngã 3 có bùng binh) trước đó em quan sát kỹ thì không có cái biển cấm đậu nào hết, vậy thì sao lại phạt được? Hay nó thấy xe em mới nên nó nghĩ em là lái mới?

Hạng F
1/6/15
5.555
28.531
113
Coi như anh không nhận được gì đi, chừng nào họ gởi thông báo vi phạm về nhà anh rồi tính.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.957
113
Thường thì trên giấy báo nó phải nói cụ thể anh phạm lỗi gì ?? Phạt bao nhiêu ?? Theo nghị định gì ??
Chụp lại hiện trường ngay lúc đó, có cả cái giấy phạt dán trên xe để làm bằng chứng tranh luận và chứng minh xe ko vi phạm.
Nếu đi khỏi rồi thì khó.

Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Thường thì trên giấy báo nó phải nói cụ thể anh phạm lỗi gì ?? Phạt bao nhiêu ?? Theo nghị định gì ??
Chụp lại hiện trường ngay lúc đó, có cả cái giấy phạt dán trên xe để làm bằng chứng tranh luận và chứng minh xe ko vi phạm.
Nếu đi khỏi rồi thì khó.
Lúc đó em vội đi nên lôi tờ giấy ra vứt vào xe, để bữa nào chụp cho anh coi chơi, tờ giấy nhìn hài lắm, không phải là giấy phạt như thông thường, chắc để hù mấy xe đi du lịch (sợ phải quay lại để nộp phạt sau) nên mới ghi là phải đi đóng phạt trong vòng 24h.
Coi như anh không nhận được gì đi, chừng nào họ gởi thông báo vi phạm về nhà anh rồi tính.
Dạ, em cũng tính vậy, cùng lắm là lần khác có dịp mình đi nộp phạt chứ có gì đâu mà lo, mà để coi nó có dám gửi không, nó mà gửi là em khiếu nại liền, đường qua ngã 3 (bùng binh) là phải cắm lại chứ cả một đoạn dài nó cắm xa tít rồi phạt em sao được.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.957
113
Lúc đó em vội đi nên lôi tờ giấy ra vứt vào xe, để bữa nào chụp cho anh coi chơi, tờ giấy nhìn hài lắm, không phải là giấy phạt như thông thường, chắc để hù mấy xe đi du lịch (sợ phải quay lại để nộp phạt sau) nên mới ghi là phải đi đóng phạt trong vòng 24h.

Dạ, em cũng tính vậy, cùng lắm là lần khác có dịp mình đi nộp phạt chứ có gì đâu mà lo, mà để coi nó có dám gửi không, nó mà gửi là em khiếu nại liền, đường qua ngã 3 (bùng binh) là phải cắm lại chứ cả một đoạn dài nó cắm xa tít rồi phạt em sao được.
Nếu trong giấy phạt ko nói phạt tội gì ?? Theo nghị định nào ?? Thì cơ sở nào nó phạt ???
Ngược lại anh không chụp hình xe tại hiện trường anh đậu xe thì cơ sở đâu anh khiếu nại ???

Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Nếu trong giấy phạt ko nói phạt tội gì ?? Theo nghị định nào ?? Thì cơ sở nào nó phạt ???
Ngược lại anh không chụp hình xe tại hiện trường anh đậu xe thì cơ sở đâu anh khiếu nại ???
Đó không phải là giấy phạt, chỉ là tờ decal thông báo xe bị phạt vì vi phạm về dừng đỗ xe, đề nghị tới đồn công an đóng tiền (có mở ngoặc là xe đã bị chụp hình), nên em mới nói là sau này trong biên bản phạt của nó mà có chụp hình xe em đậu ở vị trí đó là em khiếu nại liền :D Phạt nguội mà ko để lại biên bản phạt, để lại cái tờ giấy ghi khơi khơi vậy đó.

Hạng B2
13/5/16
140
584
93
Em gửi anh xem tờ thông báo nộp phạt mà trước giờ lần đầu tiên em thấy, mấy lần trước là biên bản thật luôn nên lần này hơi ngờ ngợ :D

Hạng C
20/4/19
687
237
86
Mà hướng đậu xe của bác là hướng nào? Không phải hướng bác chụp hình chứ?