Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.196
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Dây câu bình - Đồ dự phòng theo xe rất quan trọng!

Kính các bác mợ!
Chiếc xe ô tô của mình sắm, lái ... có cái cốp rất rộng! Cái dây câu bình dự phòng giá có vài trăm ngàn đồng tuỳ loại có thể mua ở bất kỳ tiệm bán phụ tùng và đồ chơi ô tô nào. Các bác hãy sắm cho xe mình 1 cái dự phòng nhé!
[pagebreak][/pagebreak]

Trong thời gian qua, nhiều xe thành viên O.S bị hết bình dọc đường. Trong đó xe sang Mercedes-Benz, BMW, Toy, Hàn, Ý, ... đủ cả... và "yêu cầu S.O.S hỗ trợ", nhiều anh chị em phải đi từ rất xa đến nơi hỗ trợ, có anh là Nhà Giáo, có anh là giám đốc doanh nghiệp, có anh là bác sỹ... mà vẫn hăng hái đi hỗ trợ O.Sers . Không thành vấn đề, vì đó là người tình nguyện S.O.S. Nhưng người yêu cầu phải chờ đợi rất lâu, rất mất thời gian của các bác!
Nếu có mang theo dây câu bình, các bác chỉ cần ngoắc taxi, xong ngay. Chỉ tốn chút bạc lẻ!
Vài lời chia sẻ. Chúc anh em O.Sers lái xe an toàn!

Hạng B2
27/7/08
383
106
43
Em có được sợi dây câu bình là do qua nhà ông anh họ chơi, thấy ổng đang soạn đồ bán ve chai, mà có cả sợi dây câu bình trong đó, dây to bằng ngón tay cái, hehehe.. em lụm quăng vô xe liền....
Xe em nhỏ nhỏ chứ thành tích cũng cưu mang được vài xe ở chung tầng hầm, có cả Lexus to xác... sợi dây quăng trong cốp tuy ngày thường có hơi thừa thải nhưng lúc đụng chuyện thì lợi hại lắm à nha.
Em cũng thường dặn bà cả... nếu xe hết bình thì... móc bửu bối + nhờ các anh txe taxi...

Hạng C
31/8/12
627
68
28
Dạ e có trang bị nó ngay từ những ngày đầu... gần 2 năm nay cũng xài vài lần nhưng là cho người khác.
Sáng nay mới lần đầu cho mình... rửa xe xong lên đề ko đc.
Theo e cái bơm điện cũng rất hữu dụng, e sử dụng nó khá nhiều.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
mua con xe còn được mà sao tiếc tiền mua cặp dây câu bình là seo??????.làm khổ các bác S.O.S quá

Hạng D
18/2/10
3.127
2.887
113
Cảm ơn thông tin của bác Ha Sonata.
Kể cả không có dây câu bình, các bác vẫn có thể ngoắc taxi, vì nhiều taxi có dây câu bình hoặc họ có thể hỏi đồng nghiệp mình.

Hạng B1
1/5/14
61
13
8
"Vô ý vì quá tự tin" không phải "tiếc" đâu bác. Xin đừng nói vậy vì S.O.Sers chưa ai than "khổ".
Trân trọng!
A Hà, sáng thứ 6 hoặc CN tuần này tổ chức offline coffee, chỗ nào đậu xe được để làm buổi huấn luyện cho mem s.o.s đê :D

Phía công viên Lê Thị Riêng trong khu cư xá bắc hải khá ok ạ