Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Nãy em đi coi miếng đất của em bên Nhơn Trạch Phú Đông
Đi ngang đường Giồng Ông Đông thì thấy nó đang ủi đường , em có chụp hình lại
Em phán đoán 1 là nó làm đường cầu cát lái , vì vị trí đó em định vị dnai.lis là vậy , 2 là nó làm trước đường vào phú mỹ hưng 2 trong khu đó , mới tuần r em đi vẫn chưa thấy làm. Hnay nó đưa 4 xe xúc với công nhân vào đông lắm.
Anh em nào có thông tin gì ko ạ

Đây có phải là động thái làm cầu Cát Lái hay sao ạ ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Vị trí này nè. Cho các bác dễ hình dung

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Thân mời các bác làm đất nhơn trạch vào chém gió cho vui

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Đường đó làm để nhá hàng bán đất, cầu 2020 may ra mới làm, Nhơn Trạch mà không có cầu, mong manh dễ vỡ lắm nhé

Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Đường đó làm để nhá hàng bán đất, cầu 2020 may ra mới làm, Nhơn Trạch mà không có cầu, mong manh dễ vỡ lắm nhé
Cầu Phước Khánh ( cầu cao tốc ) của nhật xây bắc từ nhà bè qua xây qua tới bên này luôn r bác , ko mong manh dễ vỡ như 10 năm trc nữa đâu nhé . tuy ko lên giá khủng như cầu cát lái nhưng có cây cầu này rồi thì muốn vỡ cũng khó , trừ khi làm giá dữ quá thôi

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Cầu Phước Khánh ( cầu cao tốc ) của nhật xây bắc từ nhà bè qua xây qua tới bên này luôn r bác , ko mong manh dễ vỡ như 10 năm trc nữa đâu nhé . tuy ko lên giá khủng như cầu cát lái nhưng có cây cầu này rồi thì muốn vỡ cũng khó , trừ khi làm giá dữ quá thôi
Cao tốc thì làm ăn gì bác, toàn đường trên cao, ngay cả Q9 cao tốc cũng ko giúp đất lên được. NHơn trạch thì mua đất dân vẫn OK, lỡ mua thì mua 1000m2 trở lên, còn đất dự án sẽ chết, nghĩ sao lương công nhân không đến 10 triệu mà khu HUD bắt xây 3.5 tầng, 10 năm sau nữa vẫn chết

• Like
Reactions: pheo@
Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Cao tốc thì làm ăn gì bác, toàn đường trên cao, ngay cả Q9 cao tốc cũng ko giúp đất lên được. NHơn trạch thì mua đất dân vẫn OK, lỡ mua thì mua 1000m2 trở lên, còn đất dự án sẽ chết, nghĩ sao lương công nhân không đến 10 triệu mà khu HUD bắt xây 3.5 tầng, 10 năm sau nữa vẫn chết
Nhơn trạch từ lâu nhà đầu tư đâu còn chơi dự án bác. Như bác nói h chỉ chơi đất dân thôi .
Còn bác nói cầu cao tốc ko lên giá em không đồng ý , đã xây cầu thì phải có người đi, có người đi thì sẽ có động lực phát triển , với lại cầu có nhiều đoạn rẽ xuống vĩnh thanh , phước khánh , tuy ko lên giá nhiều như cầu cát lái nhưng không thể có cũng như không được.
Còn q9 thì ko phải thời gian qua đã lên giá ào ào sao bác , với lại địa thế q9 và nhơn trạch khác. Q9 ko có cầu vẩn đi nhiều đường qua dc , còn nhơn trạch thì 1 cây cầu có thễ làm nó khác nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối: