Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Em đang muốn trồng giàn dây leo thả từ sân thượng xuống như hình thì trồng cây gì các bác chỉ giáo giúp. Tks!

Dây leo - nhờ các cao nhân chỉ giáo.

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Blackstorm1317 nói:
Em đang muốn trồng giàn dây leo thả từ sân thượng xuống như hình thì trồng cây gì các bác chỉ giáo giúp. Tks!

Em cũng đang có nhu cầu như pác Blackstorm !
Nhìn ảnh thì hình như ảnh 1 là dây leo mọc từ dưới lên theo dàn treo đã làm trước, ảnh 2 & 3 mới là mọc từ trên xuống

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Giờ em thấy các nhà hay trồng cây leo có hoa thành chùm nhỏ mầu đỏ nhìn cũng đẹp, leo thì nhanh kinh khủng luôn. Bác ra vựa cây là biết ngay đó, hình thì em hổng có để up lên cho bác ngắm ạ.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.138
113
48
Bà Tó
Nhà bác có trẻ em ?Theo em thì nên trồng cây "thiên lý tỏi " còn gọi là "lan tỏi"
Hoa màu tím , có mùi nồng , côn trùng không dám đến gần .
Dễ tìm thì có "huỳnh đệ" , có người gọi là "quỳnh đệ" . Hoa màu vàng , người ta hay cho leo hàng rào .

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Cây đầu tiên nhìn có vẻ là cây mành mành, leo rất nhanh, không có hoa nhưng có rễ dây khá đẹp. Bác nào ở quận 12, Phú Nhuận, Tân Bình, GV ... cần thì mình tặng cho ít cành về trồng

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Nhà em chơi cây khổ qua đực. có hoa và trái nhỏ xíu nhìn dễ thương lắm. trồng nó leo tùm lum, nhà rất mát. phía sau em cho cây gấc đực luôn, có hoa mà không có trái. Hoa vàng nhìn rất dễ thương. Tốc độ leo thì rất kinh khủng, phải dọn dẹp thường xuyên theo ý mình. chứ tụi nó leo vô tổ chức lắm.
EM thích nhất là luôn có Ong và bướm vàng bay quanh nhà nhìn thích lắm. rất thiên nhiên.

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
em đã thử nhiêu loại
vsp74 nói:
Giờ em thấy các nhà hay trồng cây leo có hoa thành chùm nhỏ mầu đỏ nhìn cũng đẹp, leo thì nhanh kinh khủng luôn. Bác ra vựa cây là biết ngay đó, hình thì em hổng có để up lên cho bác ngắm ạ.
cây bác nói là cây trang leo, cây này trồng dưới đất mọc lên. Bác chủ hỏi cây trồng thả từ sân thượng xuống em biết mỗi trầu bà ta co thể thả trên cao xuống, còn mấy cây trong hình e ko bit tên gì ợ. em hỏi bác Google thì biết trang này bác tham khảo http://www.caycanhphuongnam.com/Cay-Canh-Phuong-Nam-Cay-day-leo/Default.aspx?rows=25#so
bác trồng một loại thôi, lúc trước em ham trồng từa lưa giờ thành cái hàng rào thập cẩm nhìn lùm xùm gớm lắm

Status
Không mở trả lời sau này.