Thảo Luận Chung để chìa khoá remote trong xe

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Do không cẩn trọng nên em bị quả nhớ đời. số là hôm mùng 3 tết em ra tận phanrang xui dính 2đinh 2banh 1banh xẹp em vừa hì hụt thay xong chân tay lắm lem chìa khoá thì em đã rút ra để dưới ghế, vùa quay lưng đi rữa tay thì nhóc tỳ em nó ấn lock cửa xong đóng cái cành, nhìn lại em điếng hồn lun.ngày mủng 3 thợ khoá ko làm mà ở phanrang lại ko có đại lý of hảng.cuối cùng em cũng tìm đc 1 showroom và có 1anh trong đó nhận đến mở giúp.chắc cũng ko chuyên nên hì hụt một hồi ảnh mới cại đc cái nẹp cánh cửa tài trầy mấy đốm sơn em xót cả ruột nhưng biết làm sao.sau đó thì ảnh hì hụt móc kéo các thanh kết nối với ổ khoá gần cả giờ nhưng ko cách gì mở đc, mồ hôi nhể nhại bực quá ảnh sang bên phụ mạnh tay dùng tuvit nạy phăng thanh nẹp bên phụ trầy thêm mấy vết nữa huhu.... nhưng lần này vừa đưa cọng kẻm móc nhẹ là 3 cánh mở liền, nhưng cánh tài thì do ảnh chot kéo ko đúng nên nó kẹt lun ổ khoá. ảnh tính hì hụt mở nữa nhưng em sợ wa cám ơn gởi tiền công và nói để về saigon xử lý tiếp , các bác biết ko khổ thân em mỗi lần lên xuống phải trèo qua cần số. báo hại về phải tháo banh bộ khoá ra sửa lại và tút lại các vết trầy xướt hết 1tr 7, sau đó thì em rút ra đc một số kinh nghiệm; nên rút chìa khoá bỏ hẳn vào túi quần khi ra khỏi xe- nếu được thì làm 1 chiếc chìa cơ bỏ trong bóp hay dán dính trong badosoc xe để dùng trong t/h bất khả kháng. còn nếu đã lỡ bị t/h như em thì nên đập cái kính tam giác nhỏ ở cánh cửa sau đa số xe điều có rồi lòn tay vào mở. tấm kính này chỉ vài trăm ngàn thui, chứ đừng để họ cạy bẩy ko khéo sẽ trầy trụa và có khi hỏng ổ khoá thì tốn kém hơn nhiều

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Xe j vậy bác? F1 bác ngồi trong xe đóng cửa hay sao?

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Cách em đơn giản hơn bác ah, mua cái móc có 10k-20k đeo cái chìa khóa vào móc lưng quần. Chẳng bao giờ quên mà cũng chẳng bao giờ đi kiếm.
dạ em cũng có móc nhưng do sơ xuất thôi bác vã lại lúc đó tay chân em lắm lem nên để đại trên ghế, sợ vén áo vén quần thì dơ. lai ở tuốt phanrang, nếu có 1chiec chìa dũa socua trong bóp thì đâu đến nỗi................

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Xe j vậy bác? F1 bác ngồi trong xe đóng cửa hay sao?
xe em là xe cỏ kia morning mà còn khốn khổ vậy đó bác. f1 em nó ngồi trong xe,khổ làm gì nó cũng tò tò đi theo. em đã nòi nó con ngồi yên đó ba lai bải cỏ ngay cạnh sảnh ks ba rửa tay xong ba con đi tìm chổ vá xe vừa quay lưng vài bước là nó nhảy ra lock ngay cánh cửa và đóng cái cành... nó cỏn nói lock lai để thằng trộm khỏi chui vào....... thật em cười ra nc........ mắt...:3dchongchong:

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Độ smart key đi bác!
thì nó là smartkey đó bác. nhưng khi bác bước ra khỏi xe mà còn cắm nó trong ổ thì bác ko thể lock cái chốt trên cánh cửa dc, bác ấn xuống nó sẽ dội lên, còn khi bác đã rút ra khỏi ổ mậc dù chìa còn trong xe nhưng vẫn lock dc nó ko đủ thông minh phát hiện ra đâu

Tập Lái
28/1/15
43
58
18
29
em cũng có lần giống bác. Lúc đó đang đậu xe ngay tượng chúa ở Vũng Tàu. Lúc đó em tài lanh tài lẹt khóa hết chốt của mấy cửa phụ. để cửa chính hí hí ra cho mát, lúc đó thì ko có gì làm, ngồi bấm chốt cửa chính chơi. lát xuống xe em đóng cửa lại cái ầm. XONG! lúc đó để dép trong xe mới ghê. mướn xe ôm kiếm thợ sửa khóa. Chạy kiếm quá trời cũng ra. Tưởng đâu kì này phải nạy khóa, không thôi cũng phải làm đủ trò mới xong. ai ngờ, 30s thui các bác. Ông thợ lấy miếng băng giống loại ngta hay băng lại để đo huyết áp. ổng nẹp vô cái vè che mưa. bơm mấy cái là cái kiếng hở ra tấm 1cm, ổng luồn thanh sắt móc chốt cái rẹt. thế là mất của em 400k.