Hạng C
17/7/09
837
19
18
Thân chào các Bác!

Trước tiên, Em xin phép Mod của TFC, mod của OS :
Xin Mod cho em mở Thớt này để hội họp, lấy ý kiến anh em trong chi Hội Previa Club (PC) nhằm xây dựng Hội tốt hơn với mục đích góp phần xây dựng ngôi nhà chung OS và đề nghị các Mod đừng xóa với bất kỳ lý do gì….

Thứ Hai, với các Bác Osers của các Box khác, các Bác Osers của chi Hội khác :
Đây là thớt mở ra cho sinh hoạt riêng của các members của PC để bàn về việc nội bộ chi hội PC. Nên các Bác Osers của các Box khác, các Bác Osers của chi Hội khác, các Bác Osers nếu không phải hội viên PC nếu có vào xem, Em Cảm ơn nhiều, Em cũng xin phép trước với Các Bác: xin đừng comment, đừng spam. Mong các Bác hãy vì lòng kính trọng của Em đối với Các Bác mà giúp Em điều này. Xin cảm ơn các Bác.

Thứ Ba, với các anh Em trong Previa Club:
Thớt này Thể theo nguyện vọng của các Anh Em trong Hội nhằm mục đích xây dựng và phát triển hoạt động của Hội ngày một tốt hơn. Yêu cầu phải có một Ban điều hành Chính thức qua Đại hội toàn thể, để xây dựng tiêu chí hoạt động hội PC, phát huy tinh thần tương trợ, giao lưu tình cảm giữa các Hội viên có cùng đam mê, chăm sóc dòng xe Previa yêu thích… Theo tinh thần cuộc off mừng Tân niên đầu năm ngày 14/02/2014 do Bác Sjw đề xuất, tổng hợp các ý kiến, yêu cầu như sau:

- Giao Bác Tamtany liên lạc, Thống kê, xác nhận lại danh sách các thành viên còn sinh hoạt và thành viên thôi sinh hoạt.

- Em được giao n/v ngày 03/3/2014 sẽ mở thớt lấy ý kiến anh em hội viên cũ về đề cử ứng viên Ban ĐH từ > 3 người, sau dó biểu quyết trong đại hội võ lâm.

- Ngày 16/3/2014 Hội sẽ tổ chức off (dự kiến Văn Thánh) để tập thể đại hội biểu quyết chọn 3 người làm BĐH và bầu chọn Hội trưởng và 2 hội phó.

Quá trình đề cử theo một số qui tắc sau (áp dụng chỉ với thành viên PC):
  1. Chỉ các đã Đăng ký hoặc có sinh hoạt từ trước tháng 1/2014 mới được tham gia đề cử, ứng cử. Theo danh sách cụ thể là các Bác có số TT đăng ký từ số 111 trở về trước (Dungprevia) mới được đề cử.
  2. Khi đề cử các Bác có thể tự ứng cử hoặc đề cử từ 1-3 Nick (tối đa 3 nick) và chi ý kiến đề cử vào BĐH, không được nêu đề cử ai là hội trưởng , hoặc hội phó. Mỗi danh sách các Bác có thể ghi nhận xét ngắn gọn ưu điểm, mặt tích cực của người mình đề cử.
  3. Các Bác không được có ý kiến đối với Ứng viên do người khác đề cử và chỉ nhận xét về ứng viên do mình đề cử, (chỉ nêu ưu điểm, không nêu khuyết điểm).
  4. Mỗi người chỉ được đề cử 1 lần, và có thể chỉnh sửa danh sách mình đề cử trước hạn chót khóa sổ là 12h00 ngày 15/03/2014. Đến thời hạn khóa sổ trên, Bác nào không ý kiến coi như bỏ phiếu trắng.
  5. Các Bác hội viên cũ chưa liên lạc được đến 12h00 ngày 15/3 coi như bỏ phiếu trắng.
  6. Các Bác thành viên mới của PC có thể tham gia comment và off ngày 16/3 nhưng không được ứng cử, đề cử ứng viên.
  7. Đề nghị trong thời hạn đề cử, không ai được thống kê số phiếu đề cử trong thớt, không được kêu gọi, lôi kéo người khác cùng theo đề cử của mình để tránh hội chứng đám đông.
  8. Sau thời hạn khóa sổ, Em sẽ tổng hợp kết quả đề cử và thông báo. Các Ý kiến nào không đúng sẽ bị Bác Chieu cuong, Bác Tamtany hoặc Em nhắc nhở.
  9. Đề nghị Bác Chieucuong nếu có khách lạ vào Spam, hoặc Bác nào làm khác với các qui tắc trên sẽ xóa comment và mong Các Bác thông cảm.
Em xin Trân trọng thông báo!

-----------------------------------------------------------------------------------
DANH SÁCH CÁC BÁC ĐÃ ĐỀ CỬ

1. {95} tieuho123 2. {18} do le tuan 3. {64} 7 cho 4. {119} longnguyen1880 (TV mới ?)
5. {86} PREVIA LOVE 6. {87} Ddtuyen 7. {67} Tamtany 8. {103} B_O_S_S
9. {105} nghip51

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
em xin mở hàng cho Bác Nguyensg luôn nha , em xin đề cử các Bác sau : Chieucuong , Tamtany , SJW ( Bác Cường , Bác tâm , Bác Thanh ) , cả 3 Bác này em đều yêu quí , nếu có quyền được bầu nhiều người thì trong PC còn nhiều , nhiều người tốt nữa

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Làm lãnh đạo PC chỉ có nghĩa vụ mà ko có quyền lợi.
Làm tốt thì chỉ được như vầy
. Còn làm ko tốt thì, , , thôi rồi Lượm ơi.
Em thì em sẽ bầu những ai làm mếch lòng em làm HT, , , cho làm công quả chít luôn - Sợ chưa?!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em cám ơn Bác Nguyensg rất nhiều vì đã soạn thảo quy trình đề cử, ứng cử và bầu cử Ban điều hành Hội Previa rất bài bản.

Em sẽ gởi đề cử của em sau vì theo yêu cầu của Bác Nguyensg thì đề cử cần có thêm nhận xét ưu điểm của ứng viên.

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
Mình ủng hộ việc đổi mới và xin đề cử:
1. Nguyensg
2. Ddtuyen
3. Tamtamy.
Ưu điểm chung là bác nào cũng có kiến thức sâu rộng về xe, nhiệt tình có thừa và không vướng bận do không phải đảm đương các chức danh khác trong OS.

Hạng D
26/1/10
1.250
5.835
113
em xin đề cử:

1. Chieucuong
2. Tamtany
3. dungprevia

kiến thức về xe đủ nhiều.

Tập Lái
23/12/11
34
4
8
E xin đề cử các bác :
1. Nguyensg
2. Ddtuyen
3. Tamtamy
E cung Mong muốn 1 làn gió mới đến với previa club
Ưu điểm của các bác trên theo e là có nhiều tình yêu ,đam mê và sự nhiệt tình và kiến thức về xe sâu rộng.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em xin được đề cửa 03 ứng viên với mong muốn là BĐH mới vừa giúp giữ được nét riêng của Hội vừa giúp khởi xướng những sinh hoạt mới và bổ ích cho hội viên và gia đình:

1. Bác Nguyensg
Vì sự chín chắn, tính cách điềm đạm, chu đáo, tinh thần trách nhiệm và khả năng hòa giải, dàn xếp.

2. Bác Tamtany
Vì sự hiểu biết về dòng xe Previa và tinh thần tìm tòi, nghiên cứu về dòng xe này (qua sách và thực nghiệm).

3. Bác SJW
Vì niềm đam mê xe, tinh thần offroad và kinh nghiệm sinh hoạt trong nhiều hội đoàn, đội nhóm.