Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Chạy được Bác ui. Nhưng nếu Bác chuyển sang số manual khi xuống thì sẽ đỡ phải thắng hơn đó

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/8/16
767
2.524
93
54
TP.HCM
Lên = "D" không hẳn là tốt nhất nhé bác, tùy ngưỡng tốc độ, nhiều khi vô tình đang ép ga hoặc số gì đó, đến khi cần tăng tốc - đạp ga xe cứ lỳ lỳ -> nếu có chế độ "S" or "M" thì chủ động số - speed vẩn tốt hợn
Lên dốc bằng số D không vấn đề gì nha bác, tùy tốc độ và tua máy xe sẽ tự động về số nên không cần phải chuyển sang M! Còn xuống dốc thì nên vì đỡ phải đạp thắng

Hạng B2
25/1/16
474
258
63
Chưa biết dùng thì hỏi các bác cùng chủng loại xe, biết rồi thấy nhà thiết kế có lí, và thấy xe mình " ồ ngon dzậy ta".
Xe số tự động
Khi lên đèo dốc quá dài, bác có thể chủ động về số, sẽ thấy xe khỏe hơn và không nóng máy, khi đề-pa lên dốc gắt, hoặc vượt qua mô đất hay chướng ngại vật nào đó, chủ động về 1-2 cũng rất ok.
Em ko bít vòng tua mấy mới lên số 2

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Lên = "D" không hẳn là tốt nhất nhé bác, tùy ngưỡng tốc độ, nhiều khi vô tình đang ép ga hoặc số gì đó, đến khi cần tăng tốc - đạp ga xe cứ lỳ lỳ -> nếu có chế độ "S" or "M" thì chủ động số - speed vẩn tốt hợn
Cũng tùy xe bác. Nếu máy yếu thì để D đi tàn tàn. Vượt thì trả về số thấp. Xe từ lớn tới bé đều có cài số đc hết mà. Máy mạnh thì e chẳng cần trả số, đạp lút nửa bàn ga là nó tự trả số vọt lên r :D

Hạng D
4/8/11
1.048
4.258
143
nếu đường vắng, bác lượn giỏi thì vô tư. Có thắng thì nhấp thắng chứ đừng rà thắng. Thấy xe lao quá hay mãi nghĩ thì khống chế tốc độ bằng hộp số ( tự động thì qua chế độ manual )

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Bác chủ không nói đèo cao cỡ nào. Chạy đèo là phải tập dùng số tay thôi bác. Biết bao nhiêu vụ liên quan đề tài này rồi

• Like
Reactions: nttanmam