Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Xe nào đạp ga nó sẽ từ M chuuển sang D vậy bác? Em không biết nên hỏi thật. Nếu vậy khi muốn vượt mình dùng lẫy - để chuyển sang M, đang đạp ga vượt nó chuyển D là sai ý đồ mình rồi?
Các xe có lẫy số trên vô lăng đó bác. Cần số vẫn ở D, bác giảm số trên vô lăng, khi cần tăng tốc trở lại thì nó sẽ tự động sang D luôn. Tin em đi, em vẫn xài hằng ngày mà.
Khi bác muốn vượt xe thì vẫn giữ nguyên ga, dùng lẫy số giảm đi một hoặc hai số để lấy trớn, xe đủ trớn để vượt là đúng ý đồ chứ bác. Em đi QL1, vượt 2 đến 3 xe tải là thường.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Các xe có lẫy số trên vô lăng đó bác. Cần số vẫn ở D, bác giảm số trên vô lăng, khi cần tăng tốc trở lại thì nó sẽ tự động sang D luôn. Tin em đi, em vẫn xài hằng ngày mà
Em chạy triton, D sang M thì lẫy như bác nói. Còn đang M đạp thêm ga nó vẫn M. Muốn M sang D thì giữ lẫy + hình như 3s. Tất nhiên cần số vẫn D. Bác đang đi xe gì?

Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Em chạy triton, D sang M thì lẫy như bác nói. Còn đang M đạp thêm ga nó vẫn M. Muốn M sang D thì giữ lẫy + hình như 3s. Tất nhiên cần số vẫn D. Bác đang đi xe gì?
Em đi M3 ké :). Khi chuyển lẫy số nó hiện số chuyển và chữ M/D, khi đủ trớn nó chuyển sang tự động thì hiện chữ D luôn. Chắc mỗi hãng có một thuật toán khác nhau. Qua đây em cũng biết thêm. Thanks bác

Tập Lái
30/10/16
33
27
18
48
Lên thì D, nếu thấy xe hơi lì thì giảm ga một tý rồi thốc lên, xe sẽ tự về số, xuông đèo thì để M , chủ động về số bằng tay để đỡ cho phanh, đơn giản mà

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM
Ở Dalat xuống biển, đèo Khánh vĩnh cao, dài, và đẹp hơn Đại ninh, nhất là khi nhiều sương mù.
Khánh Vĩnh xuống Nha Trang. Mùa khô đi ổn. Mùa mưa bão hên xui lắm nha. Ko an toàn nếu đi với gia đình có con nhỏ

• Like
Tập Lái
7/1/18
46
14
8
67
Xe có hệ thống tự động điều khiển lực kéo khi lên đèo thì bạn cứ để D vì nó tự động về số khi quá tải, xe không hỗ trợ thấy đuối bạn đi M để về số cho phù hợp

• Like
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Á dù, ta hận :D:D. Mấy lão này chả có tí hài hước gì ráo
Hận cái gì bác, tới 5 trang, có bác nhắc mà bác chủ chạy xe số tự động vẫn sợ “cháy bố gì gì đó”
Em nghe mấy bác trên đây nói em sợ xuống đèo để D chạy cháy bố gì gì đó
Mình nghĩ bác chủ giỡn chơi nên nhắc bác chủ thôi mà.

• Like
Hạng C
13/3/17
752
278
63
tuỳ dốc cao hay thấp mà chạy D, thường thì vẫn D chạy dc nhưng gắt quá thì leo hơi đuối,lúc đó cần giảm ga cho xe tự về số thấp rồi bò lên, đừng có cố đạp mạnh ga cho nó tự chuyển như vậy không tốt cho xe mình và lúc đó vượt đèo cũng k an toàn, hai nữa xe bác co chế độ số tay mà k biết vào số hay là không biết lên hay giảm số, cứ tuy tốc độ mà tăng giảm số đừng để máy gào quá là ok, xuống đèo để D k an toàn vì xe nó trôi nhanh, mà trôi nhanh xe nó tự lên số luôn, mà rà phanh thì nhanh mòn, nên để số tay mà để số phù hợp với dốc như khi lên làm sao cho xe bò xuống an toàn là dc