Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Chúc mừng bác Tsrh đã mua được em Santa Fe SLX VGT 2.2 Diesel 2007. Hôm nay, được tin bác bay ra Hà Nội để rước em về dinh thành phố HCM, tiếc là bận việc gia đình, ko tiếp bác được. (Thế là huề ,bác nhẩy, hôm nọ tôi vào SG, bác cũng bận, ko nhậu được:D).
Trở lại chủ đề chính. Bác Tsrh chuẩn bị lấy em BMW325 thì đọc được thông tin về SF trên 4r-> thay đổi quyết định múc luôn em SF full option giống Kiến Vàng tôi đây (cái này là phỏng đoán-> đề nghị bác confirm cái).
Tôi là người làm chuột bạch trên 4R mua SF không qua HMV nhưng cũng phải ngã mũ kính chào bác bởi 2 lí do:
- (Hình như) các bác SG ít biết về SF cũng như Hyundai -> ít chuộng. Bác dám lựa chọn Santa Fe là một sự dũng cảm, liều mình như chẳng có:D.
- Cách mua của bác cũng chẳng giống ai. Người ta nhập thẳng về địa phương mình cư trú, bác vì hết cách đành chạy đường vòng, nhờ Hùng Cò nhập về Hà Nội rồi mới chuyển về SG. Chưa hết, những tưởng bác chuyển cả container về trong đó, ai dè bác lại lắp thêm bodykit ngoài này (chắc là định cạnh tranh với e SF nhà tôi đây;)) rồi mới thực sự đón em về dinh-> bái phục, bái phục

Dài dòng văn tự như vậy để thấy rằng bác Tsrh thực sự "kết" em SF đến mức nào!
Tuy nhiên, anh em SFC rất mong bác trở thành hạt giống đỏ ở SG, mở rộng bờ cõi SF nhân rộng trên toàn quốc. Muốn vậy, phiền bác, nếu có thể, phối hợp các bác Mods trong 4r test em SF để từ đó đưa ra những cảm nhận chính xác về SF, chất lượng xe máy dầu, độ êm của máy dầu, độ vọt (tăng tốc).... Như vậy, anh em mới có thể hy vọng từ hạt giống đỏ là bác, cơn lốc SF sẽ lan rộng ở phía Nam thậm chí còn mạnh hơn cả ở phía Bắc (tôi tin như vậy:)).

Hạng C
27/6/07
889
1
18
RE: Đề nghị bác Tsrh tổ chức test Santa Fe tại Tp.HCM

chà, bác Tsrh lúc nào có biển xong cho em ngồi ké em nó tý, em cũng máu em này lắm nhưng chưa đủ xiền

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

SF cũng hay nhưng thêm tý tiền mua hẳn Rexton chạy khoái hơn chất hơn :D

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Bác Tsrh sướng quá đi đường Quảng Ninh chỉ đếm có bao nhiêu xe Sfe, đếm được hơn 20 cái 14M-XXXX các bác ạ

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Bác TSrh đã vào thành phố và đang online đề nghị bác có vài dòng cảm nghĩ đi nhé! Thanks

Hạng C
22/5/07
683
2
0

chúc mừng bác Tsrh đã cưới được vợ hai, chúc bác hạnh phúc với vợ hai và gìn giữ được sự trong sáng của vợ 2:)

Hạng B2
15/3/07
136
0
16

Sorry các bác vì mấy ngày này bận bịu không kịp lên 4rum kính các bác.

Cám ơn bác Kiến vì lời chúc. Hôm nay bác Hùng có lẽ đã làm xong thủ tục chuyển em SLX của em vào Sài Gòn rồi, hy vọng đầu tuần sau em sẽ có xe. Theo như bác Kiến vàng đề nghị em nghĩ hợp lý và không có gì phải từ chối cả, sau khi có xe em sẽ sẵn sàng tiếp các bạn, các đồng chí có cùng chí hướng mua SF cũng như muốn trở thành hội viên của SFC.

Đúng như bác nói, em đã có ý định mua BMW325 ngặt một nỗi lúc đó VMC đã thôi bán nên chờ hơi lâu, đến lúc bác Euro Auto có mặt thì lòng em đã nguội lạnh. Thực sự thì em cũng đã so sánh 325 và con SF này rất nhiều, tham khảo đủ ý kiến ý cò và cuối cùng vẫn thấy lựa chọn SF là sáng suốt (vì phù hợp về giá, thuế, mẫu mã, loại xe và có các option em thích). Em cũng đã từng ra các showroom của HMV tham khảo con CRDi nhưng không thể vừa lòng với option của nó cũng như cách thức bán hàng của HMV (các bác HMV đừng nổi nóng nhé) nên buộc em phải tìm mọi cách để lấy con SLX cho bằng được. Em cũng nhờ nhiều người trong SG này để hỏi về thủ tục nhập SF, nhưng hình như họ đều có ít thông tin, chưa quen và vẫn mập mờ về option, về giá và thuế. Cuối cùng em thấy chỉ có bác Kiến vàng là đầu mối thông tin thiết thực nhất dẫn đến việc em là khách của bác Hùng đây. Dù sao thì cũng cảm ơn bác Kiến.

Tuy nhiên, em nghĩ mua SF thì cũng bình thường mà không có gì là dũng cảm hay liều lĩnh cả vì các bác SFC đã từng chạy rồi còn đâu, một minh chứng rất thiết thực đấy chứ :D. Chỉ có cách mua của em thì hơi khác người một tí thôi :D. Em không dám cạnh tranh với SLX của bác Kiến vàng đâu, chỉ vì em thấy cái body kit nó đẹp và làm cho vẻ SF cứng cáp hơn nên em mới mua thôi. Các bác ở HN gắn nhiều quen rồi, nên em để các bác gắn luôn cho tiện, sợ trong này chưa có ai làm nên hư thì lại mất công nhờ bác Hùng gửi vào.

Cuối cùng nói tóm lại thì em rất hài lòng về em SF này dù chưa được lái nó. Sau này khi lái em sẽ post tiếp về suy nghĩ của em. Bác nào ở SG muốn test thử SLX thì qua tuần sau liên lạc với em nhé (PM). Em sẽ cố truyền "đạo SF" trong SG này, lúc đó mới có dịp ngồi với bác Hùng và các bác SFC.

Tiện có tấm hình con xe của em bác Hùng để bên Linh Đàm, em gửi các bác xem (hình xấu do điện thoại em dỏm:))
Đề nghị bác Tsrh tổ chức test Santa Fe tại Tp.HCM

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Chúc mừng bác trsh có vợ 2 chân dài , đẹp như hoa hậu..:D

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Em muốn test con này, em đang ở Q1. Có gì cho em test nhé, tks bác.