Hạng B2
26/12/08
216
0
0
34
đề nghị các bác sale và các bác nhà ford giúp em đc toại nguyện nhá, bố em "ngang" chết đc
 hix! nhà em đang có cuộc "nội chiến" (chỉ về vấn đề xe hơi thôi nhá, các bác đừng hiểu nhầm nhá)
tình hình 2 bên như sau:

-bố em thích xe 4 chỗ, tiết kiệm nhiên liệu, ko ồn...
bố em nghe nhiều luồng thông tin chê ford everet máy dầu ồn(cái này em hỏi lại anh Xe đạp rồi, đc anh giải thích rồi), máy ford khó bán, không thông dụng ở việt nam(cái này em ko tin-ford đầy đường). bố em lại nói nhà có 3 mống, đi 4 chỗ là vừa đủ...
bố em đang nghiêng về mấy em như lacetti , altis vios và civic..

-em thích 7 chỗ điển hình là everet vì nhìn nó cứng cáp, máy khỏe, em bảo với bố em là con này ăn xăng sao = mấy con kia của bố đc:S (đương nhiên bố em ko tin-bố em bảo máy to ăn hơn chớ). em lại bảo đi 7 chỗ tuy là 7 chỗ nhưng thực tế thường chỉ ngồi 5 chỗ, không gian thoáng hơn, ngồi thoải mái hơn, gầm cao, đi lại vô tư.

-mẹ em trước về phe em nhưng h trung lập:(.

bố em có đề cập tới vần đề đạn dược, em bảo bố mua everet đi, thiếu đâu con bù thêm. bố em bảo nếu có tiền thì tự mua mà chạy :(( . góp thì ok chứ đợi em có tiền mua thì phải 1-2 năm nưũa cơ...

đấy tình hình chung là như vậy, h em nhờ các bác sale cũng như các bác có xe everet mồi thêm cho em đi đề em phản công lại bố em để bố em mua xe mà thấy thoải mái:D

các bác bên gm và toy thông cảm em cái nhá, ko phải là em chê xe các bác ko tốt đâu, chẳng qua là em ko thích:D may mà bố em ko có nich trên này chứ ko thì toi:D.

các bác đừng đá đểu nhau trên này mà tập trung vào giúp đỡ em nhá, càng nhanh càng tốt vì chỉ còn 1 thàng nữa là bố con em đi chọn xe thôi đó .. ( em kéo dài 1 tháng để hỏi các bác đó)

mong hồi âm của các bác. huhu!

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
để cho công bằng thì bác cũng phải hướng dẫn ông cụ cách sử dụng 4rum này chứ nhẩy :-D chắc nhiều bác sêu sẽ PM cho cụ đấy ..hehe..

Hạng F
5/3/05
8.718
72.113
113
đây
tiền cụ cứ nên để cụ quyết bác ạ

mua xe không theo ý cụ, nó ho hen tí là rách việc lắm, thực ra các cụ không thích xe 7 chỗ (vì bảo nó giống xe đò) hay SUV (vì sợ người ta tưởng mình suốt ngày đi trong rừng trong núi) mà thích 4 chỗ hơn vì nó VIP (các quan toàn đi sedan cả đấy thôi)

còn như ý bác gì trên kia, mời cụ tham gia OS cũng hay, cho cụ có thông tin tham khảo, nói đơn giản cho cụ hiểu là thằng Mỹ cái gì nó cũng nhất, lẽ nào cái xe hơi lại không ngon lành, với lại xe chưa mua mà đã lo bán là xúi quẩy lắm, không nên vì ức chế lắm, cứ va quẹt tí là cảm giác đánh rơi mất tí tiền, không còn sướng nữa

Hạng D
23/10/04
2.240
1.885
113
Bác tuanle trung thành với xe Mỹ ha!
Bác chủ thớt, thông thường người phụ nữ sẽ cầm trịch những việc quyết định như thế này, thôi bác quay sang thuyết phục mama của bác đi.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40
Em thấy cái này hơi khó thuyết phục bác ạ.Hay là bác cho ông cụ đi thử hai dòng xe rồi thuyết phục sau.Em thấy nếu ngôi phía sau thì đi xe 7c ngồi sẽ thỏa mái hơn ngồi 4c.
Thuế xe tiêu thụ đặc biết xe 7c sắp tăng nên nếu mua xe 7c ở thời điểm này sẽ có lợi hơn là dòng 5c.

Hạng B2
26/12/08
216
0
0
34
tuanle nói:
tiền cụ cứ nên để cụ quyết bác ạ

mua xe không theo ý cụ, nó ho hen tí là rách việc lắm, thực ra các cụ không thích xe 7 chỗ (vì bảo nó giống xe đò) hay SUV (vì sợ người ta tưởng mình suốt ngày đi trong rừng trong núi) mà thích 4 chỗ hơn vì nó VIP (các quan toàn đi sedan cả đấy thôi)

bác chỉ đc cái hiểu ý các cụ:(
mà cũng vì sợ cụn đi ko thoải mái nên em mới phải nhờ các bác dạy em thuyết phục ...
và vì 2 năm nữa em đi cái xe đó(2 nưam nữa em di làm xa nhà-70km) nên...:D

mà hình như giờ lacetti 1.8 ko còn hàng nữa:)) ko biết bố em tính sao:))

@xedap: em có bảng giá mới rồi bác ạ. giảm 1600 phải ko bác, em định như bác, kiếm 2 cái xe cho ông cụ nhà em đi:d

@lienthanhquyet: mama em bảo "để tiền kinh doanh " :(

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40
Giam hơn chứ bác.Giá niêm yết giảm từ 36.1K xuống còn 34.5K.Cộng thêm khuyến mãi tháng này giảm khoàng 2K nữa nên giá còn khoảng 32.5K đối với xe AT.

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Sao bác không thử xem 1 em Mondeo 2.5 nào nhỉ? Em cũng "chuyển phỏm" từ FE sang Mondeo chỉ ngay sau lần đi thử đầu tiên đấy. Như vậy biết đâu dung hòa được cả nhà.

Hạng B2
26/12/08
216
0
0
34
vudoanhai nói:
Sao bác không thử xem 1 em Mondeo 2.5 nào nhỉ? Em cũng "chuyển phỏm" từ FE sang Mondeo chỉ ngay sau lần đi thử đầu tiên đấy. Như vậy biết đâu dung hòa được cả nhà.
em thích 7 chỗ cơ:D

Xe dap nói:
Giam hơn chứ bác.Giá niêm yết giảm từ 36.1K xuống còn 34.5K.Cộng thêm khuyến mãi tháng này giảm khoàng 2K nữa nên giá còn khoảng 32.5K đối với xe AT.
vâng vâng, em biết, em tính nguyên giá niêm yết mừ:D