Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Hôm trước trên diễn đàn có nhiều bài phản đối lái xe Taxi chạy rất thiếu văn hóa nay nhân vụ cầu Ghềnh http://nld.com.vn/2011021...-tai-nan-cau-ghenh.htm là tình trạng rất đáng báo động về lái xe Taxi hiện nay

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Mấy chú taxi này mà giáo dục gì bác ơi,miếng cơm manh áo mà.Chậm chậm mà đi có nước đói nhăn răng, đi ẩu 1 chút,nghe thiên hạ chửi còn đỡ hơn về nhà nghe vợ chửi.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Re:Đề nghị hãng Taxi Vinasun và các hãng Taxi khác giáo dục văn hóa lái xe

Hôm trước em bị Taxi Happy hun đít khi dừng đèn đỏ ở Nguyễn Văn Cừ, tx xuống xe năn nỉ em xin lỗi quá trời, em thấy vậy cho đi luôn vì chỉ trầy 1 đường ngắn ở bánh treo phía sau.

Nhưng sẵn đây em lưu ý các bác chuyện này. Khi hun đít em, tx nói anh nhóm tới 1 chút coi có trầy nhều không? Em cũng lon ton lên xe nhóm tới, thấy trầy cũng ít nên cho đi. Đi rồi em mới nghĩ lại có thể đây là mánh của tx, khi mình nhóm xe lên xem thì vô tình đã xóa mất dấu vết va chạm, nếu lúc đó em cự lại có thể tx cũng sẽ cãi là 2 xe kô va chạm vì kô còn chứng cứ. Theo em nghĩ đây là 1 mánh của tx taxi mà các bác cần lưu ý khi va chạm. Bản thân em cũng rút ra bài học.

Last edited by a moderator:
TDC confirmed
Hạng B2
29/4/09
336
3
18
48
HCM
Phải nói mấy taxi này đi cực kỳ mất dạy !!!
mà mất dạy rồi thì làm sao giáo dục đây ??? chỉ nuớc bó tay thôi.

Hạng B1
17/12/09
81
31
18
trong tp mà các bác ấy chạy nhanh lắm.tối wa e bị 1 bác o hang vinasun bop coi liên tục.o đường nguyễn chí thanh ma bác ấy vượt trái mới ghê chứ.e k cho vượt thì khi bác ấy vượt được rồi thi đạp thắng ngay trước đầu xe e mới ghê chứ

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Giờ này thì gd gì nữa...Văn hóa phải kèm nhân cách, có học đâu. Nên ngụy biện bằng "miếng cơm manh áo" có lẽ thằng rải đinh từ TH vào ngụy ngôn thế là xong sao? Chẳng ai dạy nên gọi là mất dạy, còn có dạy không chịu học thì đời sẽ dạy hay đầu gấu trong hộp dạy thôi.

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản
Nói tới văn hóa chạy xe của taxi thì thà nói với đầu gối còn hơn! Em nghĩ đây là chủ trương của các hãng cũng nên vì chạy chậm, nhường nhịn thì mất doanh thu là cái chắc. Tất cả các hãng đều chạy ẩu, dành đường, chụp giật khách thì 1 vài hãng chạy đoàng hoàng tử tế cũng chẳng ăn thua gì, 1 con én không làm nổi mùa xuân đâu!
Ra đường bây giờ thấy taxi chạy thì cứ coi như điếc với mù đi cho nó xong, quan tâm để ý đến họ chỉ tổ thêm bực mình!

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Đúng là cánh lái xe taxi thì hầu hết là chạy ẩu nhưng trong đó cũng còn có người chạy xe đàng hoàng lắm các bác ạ, em cũng hay đi taxi Mai Linh có quen 1 vài tài xế quen vì các lái xe này chỉ đậu và chạy tài trong khu dân cư em ở thôi, em thấy họ nói chuyện cũng như chạy rất đàng hoàng các bác ạ, nhiều lúc họ tâm sự mà em cũng thấy rất thông cảm cho họ, hằng ngày phải đối với nhiều thứ như cạnh tranh với hãng khác, lo bị xxx phạt, lo tai nạn thì nồi cơm sẽ bị bể (ít nhất là trong thời gian ngắn)....
Tất nhiên là bên cạnh những bác tài taxi có tâm thì cũng có rất nhiều tài taxi chạy ẩu giành đường gây tai nạn, nhưng em nghĩ cũng không nên nhìn phiến diện với nghề lái taxi các bác ơi, vì đó cũng là cái nghề kiếm sống của người ta, còn hơn là ở không rồi đi trộm cắp, cướp giật,....
Em nói có gì không phải thì các bác cứ ném đá nhưng nhẹ tay thôi ạ.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.082
113
Q3
- Mới vô lái taxi: chạy đàng hòang
- Lái 1 lúc bị lây nhiễm từ đồng nghiệp : chạy láo