Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đề xe không chịu nổ máy

Hạng B2
8/7/04
111
0
16
Bác sĩ ơi,

Con xe cũ của em để ở nhà sau 1 tuần đi công tác. Mấy hôm rồi ở HN trời trở lạnh. Hôm nay định đánh xe đi mà đề xe khỏang 20 chục lần vẫn không nổ máy được. Đành đi xe ô tô 2 bánh. Điện acqui chắc vẫn đủ vì đèn đóm vẫn sáng trưng.

Tối hôm trước em có rút mấy cái tẩu của nắp chia điện để chụp ảnh gửi bác Gaz (chỉ mấy cái đầu bọt thôi không phải tháo cả nắp ra đâu). Quên, sáng nay mới lắp lại nhưng đã kiểm tra đảm bảo lắp lại rất chặt rồi. Không biết vì sao không nổ được máy - có phải thao tác hay kiểm tra gì đặc biệt không hả bác sĩ - lúc em lắp không nhớ các vị trí nhưng em nhĩ là không quan trọng.

Bác cố vấn cho em một tí không thì em lại phải gọi thợ ga-ra đến nhà mất.

TQ

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: Đề xe không chịu nổ máy

Bác lắp dây vô Delco lộn vị trí thì cũng như lắp lộn dây bugi làm nó đánh lửa sai thứ tự đánh lửa của máy (thường là 1-3-2-4) làm sao nổ được nhỉ:):) Cái này quan trọng lắm chứ sao lại không (lắp lộn thì bác bắt nó đánh lửa ở thì hút chẳng hạn, nó không nổ là allmay chứ nó nổ 1 phát là cháy tới bình xăng luôn á:D:D:D)

Hạng C
24/3/04
594
881
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Trích đoạn: allmay

Tối hôm trước em có rút mấy cái tẩu của nắp chia điện
lúc em lắp không nhớ các vị trí nhưng em nhĩ là không quan trọng.

Quan trọng là ở chỗ ấy bác ồn máy ơi - gọi thợ tới nó gắn lại cho là nổ ngay mà - tốn vài điếu thuốc nếu quen :D:D

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

ke ke!!!!!:D;):D Em đang tưởng tượng cảnh bác lụi hụi cắm cắm xong rút rút rồi.....[&o] Ke ke!!!!.
Xin lỗi bác cũng tại vì cái trí tưởng tượng của em nó phong phú. ke ke:D

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

úi zời, thanh củi các bác nhé. May mà chưa có gì nổ cả.

Em hỏi thật, nếu em tự dò các thứ tự đến khi nổ máy thì thôi thì có sao không nhỉ. Chắc không đến nỗi phải gọi thợ.

Ko phải vì em tiếc tiền hay tiếc thuốc mà vì thấy ko đáng gọi thợ - có khi lại bị mắng ấy chứ.

Cảm ơn các bác nhé.

....bác máy ồn ơi....xe bác mấy máy vậy....nếu là bốn thì bác chỉ phải rút ra cắm vào 4x4x4x4=256 lần (nếu bác xui, phải thử đến lần cuối cùng mới đúng) - lâu lém không làm toán tổ hợp không bít có đúng không nữa...còn xe bác ma la V6 hay V8 giống con VW Tourage V8 mơ ước của iem thì coi như bác rút ra cắm vào đến tết thằng tây đen lun....

....thôi đành chúc bác may mén vậy....

@ bác đò ghe: lâu lém iem mới đọc thấy 1 bài của bác....hôm nào có dịp iem đi Biên Giới - ý lộn Biên Hoà, iem mang xe iem qua cho bác mắng nhé.....

bab

VIP
29/10/04
154
4
18

Bác allmay gọi thợ đến cho họ làm đi để còn học được kinh nghiệm, lần sau nhớ đánh dấu thứ tự trước rồi hãy tháo nhé!!

VIP
29/10/04
154
4
18

Bác allmay ơi, mấy hôm nay HN trời mát lắm phải kg, bác cho em xin cái email để hôm nào em ra HN rủ bác đi uống cà phê.