Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Em đang tìm máy mua dùm cho bà chị, chủ yếu làm văn phòng, lâu lâu có nhu cầu photoshop edit nhẹ nhàng, thấy con Dell Optilex 3070 Micro này cũng khá ưng (Ram 4GB DDR4 và card đồ họa Intel UHD Graphics), mà không biết có phù hợp không? Mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ và cho em lời khuyên. Hay có con nào cũng ok thì mong các bác tư vấn thêm để em có nhiều sự lựa chọn hơn với nhé.

Tập Lái
20/11/20
4
0
1
45
Con gái sao ko mua laptop cho nhẹ nhàng vậy bác?
Nếu mua lap mà muốn dùng máy lâu dài ổn định phím gõ êm, nảy, phản hồi tốt, thì phải mua dòng dell Latitude hàng order hoặc xách tay. Yên tâm là nếu bác chịu chi thì đảm bảo máy sẽ được bảo hành tại nhà của Dell 3 - 5 năm, hơn hẳn các máy bán mới ở VN chỉ được bảo hành có 1 năm thôi.

Tập Lái
17/11/20
2
0
1
39
Dùng ổn nếu chỉ thao tác như bác liệt kê nhé.
Ram 4GB (1X4GB) DDR4 và card đồ họa Intel UHD Graphics nên cài đặt được các phần mềm nặng.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Dell Optilex 3070 Micro phù hợp với word, excel, lướt web, đặc biệt ai có nhu cầu lưu trữ tài liệu, hình ảnh, video lớn vì dung lượng ổ cứng tận 500GB HDD.
Nhu cầu của bác lấy i3 hay i5 đều ok, bác tham khảo cấu hình bên ADG này nè, là nhà phân phối của Dell nên có đủ model cho lựa: https://adg.vn/san-pham/optilex-3070-micro

Tập Lái
20/11/20
4
0
1
45
Dùng ổn nếu chỉ thao tác như bác liệt kê nhé.
Ram 4GB (1X4GB) DDR4 và card đồ họa Intel UHD Graphics nên cài đặt được các phần mềm nặng.
Cài được nhưng có chạy được hay ko mới là vấn đề chứ bác :D

Tập Lái
17/11/20
2
0
1
39
Cài được nhưng có chạy được hay ko mới là vấn đề chứ bác :D
OptiPlex 3070 micro tích hợp bộ nhớ Intel® Optane ™ (tuỳ chọn) bổ trợ các ứng dụng, phần mềm chạy mướt hơn đó bác.

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Nếu mua lap mà muốn dùng máy lâu dài ổn định phím gõ êm, nảy, phản hồi tốt, thì phải mua dòng dell Latitude hàng order hoặc xách tay. Yên tâm là nếu bác chịu chi thì đảm bảo máy sẽ được bảo hành tại nhà của Dell 3 - 5 năm, hơn hẳn các máy bán mới ở VN chỉ được bảo hành có 1 năm thôi.
Ngân sách và nhu cầu xài máy case là được rồi bác ạ.
Con Dell OptiPlex 3070 Micro này cũng chỉ nặng 1.18 kg, nhìn gọn gàng lắm.
Bác nhấc 1 tay cũng được, ko như thùng máy ngày xưa, to cồng kềnh.

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Xài được bạn nhé. Còn nếu bạn ấy chuyên đồ hoạ mà muốn xài lap thì tôi thấy có dòng swift 3X dùng chip gen11 với card iris XE Max mới nhất chuyên đồ họa đấy, lại mỏng nhẹ với có màn 100%sRGB kìa.

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Con này thấy được khen nhiều phết, cấu hình cũng ngon lành nữa bác.

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Em tham khảo trên web thì thấy tất cả các sản phẩm OptiPlex mới đều được bảo hành bởi chế độ Pro Support 24/7, hỗ trợ phần cứng lẫn phần mềm bác ạ.