Tập Lái
15/11/12
17
16
3
Christchurch
Đèn báo nhiên liệu không đổi màu?

Em xin chào các bác,

Xin các bác giúp em 1 việc nhỏ. Em đang chạy CX-3. Mua được gần 1 năm. Thông thường em đổ xăng khi bình còn khoảng 50%. Có một vài lần để gần cạn (còn khoảng 20%) mới đổ thì em nhớ là đèn báo nhiên liệu phải chuyển từ màu trắng sang Vàng/Cam để báo xe sắp hết xăng.[pagebreak][/pagebreak]

Tháng trước em quên đổ xăng và phát hiện đèn vẫn Trắng (xem hình đính kèm). Theo em biết thì mọi loại xe khi bình xăng xuống dưới 25% (hay 20%) thì đèn sẽ đổi màu để báo.

Mang vào Mazda dealer, kỹ thuật viên đọc code lỗi này nọ mà vẫn không tìm ra được lỗi. Em nghi là xe em cái sensor ở bình xăng bị lỗi, tuy nhiên Mazda lại không tìm ra lỗi.

Các bác chạy có thấy đèn đổi màu Vàng khi bình xăng cạn không ạ? Em xin cám ơn

• Like
Reactions: phucnguyen.os
Hạng B1
11/6/17
60
32
18
33
Ủa? Mua cách đây 1 năm CX-3 ???
Chắc bác ấy ở nước ngoài, em cũng tò mò dung nhan em CX3 ngoài thực tế nó như thế nào, thấy mấy bài để Cx3 kế Cx5 thấy nó nhỏ bé quá ể =_=.
Hoặc nữa là đây là nữ chủ chiếc Cx3 của đại lý nào nhập về mà dạo trước báo đăng :)

Mazda để bình mực xăng xuống còn thấp hơn các hãng khác, dự báo theo số km có thể chạy thêm, còn dự báo chạy thêm khoảng 50 km nữa sẽ sáng đèn màu vàng. Thợ mazda check không ra bởi vì mấy ông thợ tháng lương 5-7 củ đủ sống, chứ làm gì có điều kiện mua xe nên biết được điều này, chỉ test xe vòng vòng kiểm tra xe ko có lỗi vì lúc này xe bác trên ngưỡng báo, 4 vạch đó bác chạy tầm 70-80 chục km là bèo nhất nên nó không báo là đúng rồi.
p/s: Nếu bác là chủ chiếc CX3 tại VN này thì em biết bác đó nha

• Like
Hạng D
9/1/15
2.580
3.878
113
40
Bác sài CX3, đùa em ah.
Thằng bạn làm Bên Mazfda Cộng Hòa bảo VN chỉ có 2 xe, mà đăng ký cho người nhà Anh chủ của Thaco hết, làm thế éo nào Bác có mà cách đây 1 năm nữa

• Like
Hạng C
22/5/16
867
398
63
Chắc bác ấy ở nước ngoài, em cũng tò mò dung nhan em CX3 ngoài thực tế nó như thế nào, thấy mấy bài để Cx3 kế Cx5 thấy nó nhỏ bé quá ể =_=.
Hoặc nữa là đây là nữ chủ chiếc Cx3 của đại lý nào nhập về mà dạo trước báo đăng :)
CX3 là Mazda3 hatchback gầm nâng cao chút thôi mà bác

• Like
Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Theo em biết thì đèn báo xăng chỉ sáng hoặc không sáng thôi chứ làm gì có đổi màu từ trắng sang vàng/cam. Cái chỗ mà bác khoanh đỏ đó đâu phải là đèn. Khi nào nổi đèn lên thì phải như vầy nè bác, cũng CX-3 luôn.
Đèn báo nhiên liệu không đổi màu?