Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn bi-xenon bên sáng bên mờ

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Chào các bác, xin các bác tư vấn giúp em với. Hôm nay em phát hiện ra đèn bi-xenon chiếc c200 2011 của em bên sáng bên mờ. Các bác chỉ giúp em cách khắc phục với. Nếu phải thay thì mình có bắt buộc thay cả 2 bên hay chỉ thay một bên? Làm sao thay đúng loại đèn cùng độ sáng nếu thay chỉ một bên? Các bác giới thiệu giúp em chỗ nào thay uy tín mà giá phải chăng với nhé. Em ở Sài Gòn. Em cảm ơn các bác rất nhiều.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Dạ bên sáng trắng bên sáng đục hơn chút. Có lẽ cũng vì vậy mà góc chiếu sáng phía trước bị lệch, không cân. :-(

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com
Dạ bên sáng trắng bên sáng đục hơn chút. Có lẽ cũng vì vậy mà góc chiếu sáng phía trước bị lệch, không cân. :-(

Cái này thực sự em cũng không rõ. Xe em (E300) thì hai bên sáng đều, bên lái chiếu gần hơn. Còn em vẫn gặp 1 số bác chạy E mà đèn bên phụ thì sáng trắng tinh, bên lái cứ hồng hồng tối tối. Chẳng biết có phải là bệnh không.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
- Bác nhìn kt xem có sự khác thường gì ở lúp & vỏ Lens (so sánh giữa 2 bên) khi chưa mở đèn không ?
- Xe đã thay bóng đèn qua chưa ? (Vì khi thay phải chọn đúng mã code sp & nsx cho giống bên còn lại)
- Thường bóng zin là "trắng vàng", nếu như thấy bóng nào tự nhiên trắng "bất thường" hơn bóng còn lại thì có thể là bóng đó sắp die.
www.facebook.com/AKAonlineStore
www.facebook.com/groups/MBFCvietnam

• Like
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cảm ơn bác A.K.A. Em kiểm tra thấy không có gì khác thường khi chưa mở đèn cả. :-( Khi bật đèn, em kiểm tra kỹ thì phát hiện thấy 1 bóng (mỗi bên 2 bóng) đèn phía trên đèn bi-xenon không sáng bác ạ. Hệ thống cũng báo lỗi đèn này không sáng.
Bác cho hỏi chi phí thay đèn bi-xenon cho w204 là bao nhiêu vậy bác?

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Cảm ơn bác A.K.A. Em kiểm tra thấy không có gì khác thường khi chưa mở đèn cả. :-( Khi bật đèn, em kiểm tra kỹ thì phát hiện thấy 1 bóng (mỗi bên 2 bóng) đèn phía trên đèn bi-xenon không sáng bác ạ. Hệ thống cũng báo lỗi đèn này không sáng.
Bác cho hỏi chi phí thay đèn bi-xenon cho w204 là bao nhiêu vậy bác?

Theo hình bác gửi, là nó cháy bóng parking right (bóng đậu phải ), bóng ghim loại T10 ..chắc chỉ khoảng 10nghìn/bóng. :) .... bác muốn bóng zin Mer thì alo em tặng cho 2 cái luôn.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cảm ơn bác Khoa đã nhiệt tình tư vấn và hỗ trợ. Em sẽ sắp xếp thời gian đến chỗ bác để thay mấy thứ lặt vặt và nhờ bác chỉ dẫn thêm.
Theo hình bác gửi, là nó cháy bóng parking right (bóng đậu phải ), bóng ghim loại T10 ..chắc chỉ khoảng 10nghìn/bóng. :) .... bác muốn bóng zin Mer thì alo em tặng cho 2 cái luôn.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình thay luôn hai cái bóng xenon rồi, mọi thứ OK trở lại. :)

• Like
Reactions: anaconda