Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
Các bác ới, em thấy con MONDEO 2.5 cũng thấy đèn pha kiểu BI-XENON nhưng ánh sáng thì không đổi mầu, không biết có pải ko các bác. Nếu ko phải đèn XENON thì liệu có thay thế được không các Bác, nếu thay dc thi ở đâu và giá cả thế nào hả các bác.
Xin các cao thủ chỉ giáo.

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
RE: Đèn BI-XENON

Bác mypt a`, H7, H1 nghĩa là gi`? hôm qua em tháo lung tung beo cả đèn ra chỉ thấy H3 thôi, em không hiểu tham số đấy là gi`? Bác chỉ giúp với. Mua Bi Xenon ở đâu hả bác giá khoảng bao nhiêu xiền. Hôm trước em đi bị một thằng Bi Xenon chiếu ti bị đam vào cột điện cay mũi quá.

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53

để phòng cho chắc, hôm nào gặp lại nó. Em không mua dc thì đâm thẳng vào cho chết cha nó đi. kakkkaa
Thôi đâm nó mình bong bóng đểu nó ko nỏ thì chết.
THực tình thì đi đêm thấy đèn không sáng lắm cung buồn, đi đêm con Ranger của em sáng gấp mấy lần Modeo.

Đã bị khóa
18/8/04
63
6
8

Ánh sáng xenon có nhiều màu bác ạ . Trắng, xanh, tím là ba màu hiện nay có trên thì trường, cái bác thấy là màu trắng . Bọn MONDEO làm đèn thấu kính ( pha ) là để sau này nâng cấp lên xenon cho đỡ tốn kém đó mà . Bác thay đi, tham khảo bên điện, đèn, còi ấy .

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Tôi thấy bác mytp giới thiệu bóng xenon tàon loại bóng nhỏ, thế còn cái loại bóng xenon tròn tròn to như cái bóng đèn rạng đông hay lắp trên xe mẹc và Bim thì là loại gì nhỉ?
M6 của tôi có đến 2 cái bóng đó, liệu có lắp được loại bóng như cuae Mẹc và Bim không? Tôi chỉ thấy mỗi loại đó là sáng.

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53

Bác M6 nhầm rồi, Bác đọc lại trên đi, đấy chỉ là thấu kính hội tụ thôi.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Đúng rồi đấy bác m6ps ơi, bóng đèn thì làm sao to như thế được. Mazda6 thì cứ H1 mà chơi, còn bác muốn sáng hay không thì tùy bác chọn lọai bóng thôi, đâu phải là cứ đèn của Mer & Bim thì mới sáng