Tập Lái
11/4/09
11
0
0

Từ hôm đi xưởng về, xe em có cái đèn này. Bật khóa điện, nổ máy, hoặc chạy đều thấy. Trông nó như cài vòi xịt nước, 3 tia, mỗi tia 3 đoạn. Các bác có biết nó là đèn gì và ảnh hưởng gì khi đèn sáng vẫn chạy không?

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn
Đó nếu màu đỏ thì chắc chắn là đèn kim phum bác ah.
Nếu đúng sẽ có nhiều nguyên nhân.
Nguyên nhân đầu tiên là do bộ chia điện (bôbin) tèo hoặc chập choạt 1 trong 4 đầu ra.Khắc phục : Thay bôbin hoặc chế lại .(vụ này bác ới bác lada1207)
Kim phun bẩn hoặc tèo kiểu ngắc ngoải (vì chết hẳn nó toi luôn khỏi nổ ạ) . Khắc phục : Nều bẩn bác đem đi bảo dưỡng sạch sẽ,nếu tèo hẳn gọi em đi mua về thay luôn.
Bơm xăng yêugaanf chết . Vụ này tốt nhất là thay bơm Nhật vào ạ.
Và nói chung là dăm ba thứ nữa em ứ biết.Nói chung là phải hội thảo mới biết , bia bọt xong mới bắt bệnh chính xác được ạ! __________________

Em trả lời bên nớ roài nhưng cứ qua bên này bem tiếp xem có đúng không bác nhé!

Tập Lái
13/5/08
15
0
0
Có phải tín hiệu màu đỏ, nhỏ ở bên trái tay lái, trông như vòi phun nước ko? Xe tôi trước cũng bị, đó là do hỏng cảm biến nhiệt nước. Tôi thay vào thì hết luôn.

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
Cái này hình như là đèn báo của bơm xăng chứ nhỉ?!

Hạng B2
13/5/07
111
9
18
54
Sài Gòn
Nếu là xe FIAT thi chắc chắn là bọn thợ nó cắt cái dây điện tự động điều khiển quạt giải nhiệt.
và nó cho quạt chạy liên tục đó. lúc trước em đi xe fiat cũng đi xưởng về bị như vậy.

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn
Em đoán mò thôi.
Lâu nay bị đi tù không tham gia với anh em cũng buồn.
Giờ trở lại có cái gì em bem hết,miẽn là sai đừng chửi em nhá!

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo
kia.vuong nói:
Em đoán mò thôi.
Lâu nay bị đi tù không tham gia với anh em cũng buồn.
Giờ trở lại có cái gì em bem hết,miẽn là sai đừng chửi em nhá!
Xe em đi tù để lâu ngày không đi cũng bị thế. Hôm nọ xuống MK thay cái cục gì (thấy bảo là mobin cao áp) xong thì ngon ngay .

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Hai bác kia.vuong & FiatsienaHL nick bị khóa mà sao vưỡn post bài ngon nhở (em lạc đề tí các bác thông củm) :D