Hạng B1
15/5/08
70
6
8
47
anh nào có kinh nghiệm về vấn đề này cho em hỏi: xe em moi mua, chưa chay được bao nhieu cả thì cái đèn trên tab-lô báo check engine và vcs,trac off. trong khi moi may hôm trước còn chạy rất bình thường.sau khi em phát hiện nó sấng đền em có nghe tiếng máy nhưng không nghe thấy gì khác lạ cả. vậy liệu có phải chuột cán daay dợ gì bên trong lam cho nó báo đèn lung tung không? vì nhà em nói thấy có chuột chạy từ trong xe ra..?????
liệu mang ra hãng cho nó dùng máy đọc lỗi thì có biết được không?;)
xe em là to-sienna
bác nào biết thì giup em nhé, chứ để mấy cái đèn nhìn mà không dám chạy.

Hạng B1
11/5/07
57
0
6
53
RE: đèn "check" và "vcs","trac off"

Chào bác.
hai cái đèn đó nó sáng tức là nó hiển thị chế độ chống trơn,trượt của xe không hoạt động. Động cơ không có vấn đề gì. Khả năng là do tháo ắc qui,hoăc ác qui bị thiếu điện. Nếu vậy thì bác chỉ cần chạy xe một lúc và đánh lái thì sẽ hết. Nếu do chuột cắn dây điện thì bác phải cho vào xưởng để kiểm tra. Chúc bác mau lành bệnh.

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
47

em đã bật tắt thử "trac " rồi nhưng chỉ sau khoảng 10 giây là nó lại bật sáng báo hiệu là đã tắt không ah.xe em còn chưa có biển số nữa nên chưa thể đưa em nó đi check xem bị gì nữa,khổ quá.[&o]
các bác có biết chỗ nào kiểm tra mấy cái vụ này uy tín không ạ?chỉ giúp em một vài địa chỉ tin cậy

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/5/05
254
46
28

Bác thử tắt chìa khóa rút cọc acquy ra để khoảng 10 phút rồi gắn lại xem sao?[8|]

Hạng C
15/1/08
715
9
18
15
California

khi rút ác qui ra để reset thì chạy được ko lâu nó cũng sẽ bị lại:(

Hạng B2
14/5/05
254
46
28

Không biết bác speeded đã sửa được chưa?[8|]

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
47

dạ em chưa mang đi sửa được nữa, để chạy liều mang đi làm biển số xong sẽ đưa vào gara cho kiểm tra. em biết vấn đề này có thể quá sức anh em nên không thấy giải đáp. để em đưa đi sửa xong KQ thế nào sẽ post lên anh em tham khảo.

Hạng C
22/6/06
976
5
18

nó hiện lên khi máy nổ hay là chỉ hiện lên khi vặn chìa khóa rồi nổ máy là hết ạ? Xe mới tinh mà sao lắm bệnh thế được.

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
47

da,nó hiện lên luc nổ ấy bác ạ,thế mới căng chứ. em đang mong tùng ngày đưa em nó đi bác sỹ đây.tks bác đã hỏi thăm.