Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Thân chào cả nhà OS ạ !
Mình có ng bạn làm ở KCX Linh Trung 1, hay về trễ đi đoạn QL1A từ cầu vượt Linh Xuân đến cầu vượt An Sương. Và bạn ấy hay bị xxx thổi lại tại gầm cầu vượt Gò Dưa và dưới chân cầu Bình Phước vì tội bật đèn pha - đèn chiếu xa. Xin cả nhà mình tư vấn hộ là đoạn này, vào ban đêm, bật đèn chiếu xa vậy có phạm luật ko ạ ? Bạn mình đi 2b nhé. Tks cả nhà.

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Phạt là đúng bác à. Đây là khu vực nội thị mà.
hic,mình đi đường Ng Văn Quá, bà con cứ quất thẳng pha vào mặt sao ko ai phạt nhỉ ? còn đoạn xa lộ này, đèn pha đâu có chiếu vào ai được nhỉ ? nghĩ thật là bất công

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Phạt là đúng rồi, còn lên đây kêu ca chi nữa! Tội quá lớn luôn vì đã làm chói mắt mấy xxx, rồi sao chúng thấy đường mà phạt 4B chứ!
Mình thấy không đúng vì đoạn này đèn pha làm sao ảnh hưởng được người điều khiển hướng ngược chiều ? Đây là quốc lộ, có hàng cây rất cao chắn giữa 2 chiều, mỗi chiều có dãi phân cách 4 bánh và 2 bánh. Và mình thấy rất nhiều xe 4b cùng chiều đều bật đèn pha. Bạn có chắc là bạn chưa từng bật đèn pha trong các xa lộ trong TPHCM ?

• Like
Reactions: Xuan Thanh
Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Đường có đèn mà sợ ko thấy đường hả bác?(pha xa). Trong sài gòn 2b cứ pha ầm ầm đi ngược chiều khó chịu bỏ m...ẹ. Nên phạt
Vào nội ô tất nhiên là ko bật pha rồi, đằng này đang ngoài xa lộ mà bạn !