Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
Chào các bác
Xe em bị đứt mất 1 bóng đèn pha nên khi bật chiếu xa thì chỉ sáng 1 bên, các bác cho hỏi mình mua ở đâu, thông số đèn thế nào (wattt, volt,hiệu gì ) và thiệt hại bao nhiêu vậy các bác,có thể tử mở & thay được không.
Xe em cũng chưa có 2 đèn phía dưới cản trước, định mua & gắn luôn không biết làm ở đâu thì OK.
Tôi thấy đèn SW ở chế độ chiếu gần mờ quá (mờ hơn cả xe 2B) nếu vậy đi ra đường (nhất là quốc lộ hay đường tỉnh lộ ban đêm) chắc khó thấy đường lắm. Có giải pháp nào cải thiện hơn không các bác tư vấn giúp với.
Xin cám ơn
(Em nối 2 thớt của bác vào nhau để cho gọn, sau vài ngày em nối tiếp vào thớt "Trao đổi kỹ thuật" cho đúng chuyên môn - hunghanoi)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
Tay lái SW nặng

Sau 1 thời gian đi SW mình cũng thấy tay lái nặng, ưu 1nghĩ rằng em nó ko có trợ lực nên thế là phải thôi. Hôm rồi đi với tăằng bạn từng là tài xế ruột của Sếp, nó lái và nói dù ko có trợ lực cũng ko nặng như vậy đâu, có thể do bị khô dầu mỡ hay rô-tuyn gì gì đó chăng?
Bác quản gia chỗ bải xe mỗi lần dời xe dùm cũng nói tay lái nặng quá nên kêu thợ vô dầu mỡ rô-tuyn gì đó sẽ nhẹ thôi.
Mình mới có xe lần đầu chưa chạy nhiều xe khác nên cũng gà vụ này lắm, các bác nào rành tư vấn giúp nhé
Nếu khắc phục vụ này có phải đem xe vào hãng không hay chỉ kêu thợ ngoài tới bãi xe làm là được?
Xin cám ơn

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Re:Đèn cho SW

xinhxinh69 nói:
Chào các bác
Xe em bị đứt mất 1 bóng đèn pha nên khi bật chiếu xa thì chỉ sáng 1 bên, các bác cho hỏi mình mua ở đâu, thông số đèn thế nào (wattt, volt,hiệu gì ) và thiệt hại bao nhiêu vậy các bác,có thể tử mở & thay được không.
Xe em cũng chưa có 2 đèn phía dưới cản trước, định mua & gắn luôn không biết làm ở đâu thì OK.
Tôi thấy đèn SW ở chế độ chiếu gần mờ quá (mờ hơn cả xe 2B) nếu vậy đi ra đường (nhất là quốc lộ hay đường tỉnh lộ ban đêm) chắc khó thấy đường lắm. Có giải pháp nào cải thiện hơn không các bác tư vấn giúp với.
Xin cám ơn
Chào bác, bóng đèn xe bác là cặp Osram Night plus em mới thay từ chú gatre76 vào đầu năm nên chắc là khó đứt, có thể bị lỏng chân đèn sao đó, hình như em vẫn còn dư 1 cái thì phải. Cặp này trước em mua là 500k giờ thì hơn rồi. Đèn SW sáng chỉ vậy nhưng hiện giờ Cty TKSM của bác CPkhanhhung đã thiết kế free làm tăng độ sáng đèn lên thêm 30% nữa, anh em hội Su đã làm gần như hết, bác vào thớt chia sẻ kỹ thuật trong box của chi hội để đăng ký lịch off làm đèn đi, nhanh thôi. Ngoài ra bác phải mua thêm vài thứ vật tư lặt vặt nữa.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Re:Tay lái SW nặng

xinhxinh69 nói:
Sau 1 thời gian đi SW mình cũng thấy tay lái nặng, ưu 1nghĩ rằng em nó ko có trợ lực nên thế là phải thôi. Hôm rồi đi với tăằng bạn từng là tài xế ruột của Sếp, nó lái và nói dù ko có trợ lực cũng ko nặng như vậy đâu, có thể do bị khô dầu mỡ hay rô-tuyn gì gì đó chăng?
Bác quản gia chỗ bải xe mỗi lần dời xe dùm cũng nói tay lái nặng quá nên kêu thợ vô dầu mỡ rô-tuyn gì đó sẽ nhẹ thôi.
Mình mới có xe lần đầu chưa chạy nhiều xe khác nên cũng gà vụ này lắm, các bác nào rành tư vấn giúp nhé
Nếu khắc phục vụ này có phải đem xe vào hãng không hay chỉ kêu thợ ngoài tới bãi xe làm là được?
Xin cám ơn
Nhoáng cái bác làm 2 thớt làm em phải đu theo. Tốt nhất bác đem xe vào hãng kiểm tra lại đi cho chắc, đừng nghe phán bừa bên ngoài tiền mất mà kg cải thiện gì. 51A03391 trước giờ đc bảo dưỡng tại hãng có lý lịch đàng hoàng nên bác đừng ngại đem vào cho anh em kiểm tra nhé.

Hạng D
12/1/10
2.720
5.561
113
Phan Thiết- Bình Thuận

Nói chung tay lái xe SWG nặng hơn một số xe khác không có trợ lực bác ạ. Xe của bác trước đây em có chạy thử thấy bình thường chứ không nặng hơn các xe SWG khác đâu bác. Nhưng bác cũng nên mang vào chỗ Phuoc84 kiểm tra cho yên tâm!

Hạng F
11/1/10
6.130
60.349
113

Bác nên đi kiểm tra. Có thể khô dầu mỡ, trong trường hợp thước lái bị mòn vẫn bảo trì hồi phục được đáng kể, trừ khi vỡ răng.

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn

Em cũng đăng ký làm đèn với giám đốc cty TKSM rồi. hôm nào giám đốc rảnh, em chạy xe qua cho bác ấy chọt chọt...
Bác chủ đăng ký làm luôn đi

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38

Bác này thích mở thớt mới quá nhỉ, có thắc mắc gì bác viết trong box kỹ thuật để dể theo dõi.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.349
113

lamtan nói:
Bác này thích mở thớt mới quá nhỉ, có thắc mắc gì bác viết trong box kỹ thuật để dể theo dõi.
Người ta chưa biết luật ... rừng mà:D

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83

Tay lái em Vịt nhà em từ ngày về giờ nó cũng nặng nặng sao ấy, chắc để lâu không chọt nên khô thì phải.