Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn daytime running của Outback

Hạng D
6/4/05
3.604
2.135
113
Em hỏi giùm ông chú bên Vịt teo của em là cái đèn daytime này nó phải luôn sáng đúng ko các bác? Bên xưởng báo là phải mở đèn demi thì đèn này mới sáng, vậy kỳ quá?

Xe của các bác thì sao? Theo em hiểu đèn daytime là khi nổ máy xe là nó phải sáng rồi chứ nhỉ? Hoặc cùng lắm là nổ máy và lăn bánh thì đèn daytime phải sáng ban ngày ban đêm thì mới đúng chứ (như xe Mazda 2 của em)

Trên các forum em thấy người ta đang hỏi cách TẮT đèn daytime này đi, trong khi ông chú em thì giờ đang muốn hỏi cách MỞ đèn daytime, haha

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Đèn này không phải DRL (daytime running light) như quy định ở Mỹ, và chỉ sáng khi có đèn demi hay full light, lúc mới lấy FXT em cũng thắc mắc giống bác, và sau đó tự nghiên cứu mày mò lắm thêm bộ auto power để cấp điện cho đèn LED này function như DRL,
nói thêm về bộ auto power: tư động cấp nguồn mở rờ le khi xe nổ máy (đo khi có dòng sạc vào) để cấp nguồn cho đèn Led Strip DRL,
Em hỏi giùm ông chú bên Vịt teo của em là cái đèn daytime này nó phải luôn sáng đúng ko các bác? Bên xưởng báo là phải mở đèn demi thì đèn này mới sáng, vậy kỳ quá?

Xe của các bác thì sao? Theo em hiểu đèn daytime là khi nổ máy xe là nó phải sáng rồi chứ nhỉ? Hoặc cùng lắm là nổ máy và lăn bánh thì đèn daytime phải sáng ban ngày ban đêm thì mới đúng chứ (như xe Mazda 2 của em)

Trên các forum em thấy người ta đang hỏi cách TẮT đèn daytime này đi, trong khi ông chú em thì giờ đang muốn hỏi cách MỞ đèn daytime, haha

Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Đèn này không phải DRL (daytime running light) như quy định ở Mỹ, và chỉ sáng khi có đèn demi hay full light, lúc mới lấy FXT em cũng thắc mắc giống bác, và sau đó tự nghiên cứu mày mò lắm thêm bộ auto power để cấp điện cho đèn LED này function như DRL,
nói thêm về bộ auto power: tư động cấp nguồn mở rờ le khi xe nổ máy (đo khi có dòng sạc vào) để cấp nguồn cho đèn Led Strip DRL,
Bộ auto đó y như bộ DRL của Osram e đang lắp xe e. Độc lập hoàn toàn với hệ thống điện của xe luôn. Chỉ nối vơi hai cực của ắc quy, đề xe máy phát chạy điện áp trên 12.8v là đóng mạch, đèn sáng.

Tập Lái
4/5/10
14
0
1
Cũng đang định hỏi thì đã có các cao thủ trả lời. Thanks các bác.

Có thể báo cho mình cái rổ giá được ko ạ?

Xe thì 5 tháng nữa mới có, cứ mua trước

Hạng D
6/4/05
3.604
2.135
113
Làm ở đâu bác chỉ giúp ông chú em với ạ? Ko mất bảo hành nhé hihihi. Bác @nmtung chắc ở HN ko làm đc cho SG rồi nhỉ? Em khoái cái DRL này

Hạng D
6/4/05
3.604
2.135
113
Cũng đang định hỏi thì đã có các cao thủ trả lời. Thanks các bác.

Có thể báo cho mình cái rổ giá được ko ạ?

Xe thì 5 tháng nữa mới có, cứ mua trước
Chơi luôn 3.6 à bác kkk

• Like
Reactions: Hoàn Béo
Tập Lái
4/5/10
14
0
1

Bác mua giùm e 1 bộ Auto Power được ko ạ? Đội ơn bâc