Tập Lái
1/10/15
30
8
8
39
Tình hình là em hay chở F1 đi làm qua khu vực phố đi bộ Nguyễn Huệ, chả hiểu mấy bác GTCC nghĩ thế nào mà setup thời gian đèn giao thông dễ gây ức chế, (ngã ba giao cắt nguyễn huệ - Mạc thị bưởi, nguyễn huệ- ngô đức kế) đèn xanh chưa được 10s thì chuyển qua cam rôi đỏ luôn, mà đèn đỏ thì quá lâu >1p. Giờ cao điểm 17h, thì 1 hàng dài xếp hàng, không biết các bác có cảm thấy như em không? Mà ko ai dám chạy khi đèn đỏ vì thấy lù lù phía trước cái camera, cuối tháng lại nhận vé phạt nguội thì toi.

Tập Lái
1/10/15
30
8
8
39
Em đồng ý là ưu tiển người đi bộ, nhưng thời gian đen đỏ và xanh phải hợp lý một chút. Em thấy nhiều Bác vừa mới thấy đèn xanh vừa đạp ga lên phát là đỏ luôn, trong trường hợp đấy lại càng nguy hiểm hơn, 1- cho xe chạy luôn, tình hình là dính phạt nguội, 2- thắng gấp dừng, thì xe sau có khả năng giao lưu với xe trước.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ngotpro
Tập Lái
1/10/15
30
8
8
39
Nên né đường đi bộ bác ơi.[/QUOTED9u1Hic, khúc đấy từ cầu Khánh hội về Pasteur là hợp lý nhất rồi. Xuống cầu Khánh Hội, rẽ trái qua Hàm Nghi còn ảnh hưởng dòng xe ngược chiều lớn hơn, Bác ah.

Hạng C
9/8/06
600
2.632
93
đúng ra, đường này chỉ cho phép xe ra/vào khu vực, do đó nếu không có việc ở khu vực này thì nên tránh.

Hạng B2
31/5/12
207
540
93
đèn chuyển sang đỏ ngay khi vừa xanh là do người đi bộ họ chủ động. Bác để ý thấy ở mỗi cột đèn có nút dành cho người đi bộ "ấn" khi cần sang đường đó

• Like
Reactions: anhbocau
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
có cam hả bác. Chết mẹ :( Em đi qua chỗ này có hôm dừng đèn đỏ lâu quá tưởng đèn hỏng nên em đi qua luôn. Ngóng giấy phạt gửi về...

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B2
14/4/15
491
2.640
93
Em lại nghĩ như vậy là hợp lý, vì đường chính là ưu tiên cho người đi bộ.
Nếu bác ghé chỗ nào trên đường này thì chỉ đợi 1, 2 nhịp đèn thôi. Còn bác muốn đi xuyên qua thì nên tìm lộ trình khác thay thế.