Hạng B2
25/4/11
154
3
18
Chào các bác,
Cách đây 1 tuần, tầm khoảng 19h em đi trên Xa Lộ Hà Nội hướng từ Q9 về Q2. Đến chổ đèn xanh - đèn đỏ (trạm thu phí củ - Metro Quận 2) thì gặp đèn đỏ. E thấy lane trong cùng không có xe nên đá xi nhan phải vào lane trong cùng đợi đèn xanh (em chủ động từ trước nên không cán vạch liền). Sau khi khi có đèn xanh, em vẫn chạy lane trong cùng, qua khỏi khung thép có gắn camera thì bị anh XXX chỉ gậy vào.
Em hỏi: em bị lỗi gì?
XXX: đi sai lane, lane này không dành cho xe con, lane này ưu tiên xe bus.
Em: em thấy bảng hướng dẫn đâu có cấm ô tô con đâu? (Bảng hướng dẫn thì lane nào đi cũng được).
anh XXX quay qua xử lý xe khác rồi quay lại nói với em:
XXX: anh cán vạch liền ????
Em: em rất biết luật, rõ ràng là em không cán vạch liền ....
thì lúc này có bác đi 16 chổ (cũng bị thổi) nói với em: thôi để lại ..... rồi đi cho nhanh. Nên em cũng làm theo bác í.

Có bác nào bị tình huống giống em không? Rõ ràng là bảng chia lane thì ô tô con được đi lane trong cùng.
Sau này rút kinh nghiệm, em đi trên Xa lộ Hà Nội không bao giờ đi lane trong cùng và trên đường em cũng hiếm khi thấy có bác nào (ô tô con) đi lane trong cùng.
Trường hợp ô tô con đi lane trong cùng trên Xa Lộ Hà Nội là đúng hay sai vậy các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bác làm mà không tới thì chịu, chắc không ai đồng ý đâu ><

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
XLHN đoạn này ô tô con được đi tất cả các lane, trừ duy nhất 01 lane sát trong cùng dành cho xe máy. Xe buýt thì chạy lane phía trong con lươn nhỏ rồi mà, kể cả ô tô con Bác chạy trong lane này cũng được vì không có biển chỉ dành riêng cho xe buýt.

Tuy nhiên Bác đã quyết định nhanh gọn lẹ với xx rồi thì hãy bằng lòng với quyết định của mình đi chứ đừng lăn tăn làm gì cho hại não nhé.

Thân.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nếu bảng phân làn đường xe oto con được đi ở trong thì sao không đi đc hả bác?

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
boysaigonhot nói:
Chào các bác,
Cách đây 1 tuần, tầm khoảng 19h em đi trên Xa Lộ Hà Nội hướng từ Q9 về Q2. Đến chổ đèn xanh - đèn đỏ (trạm thu phí củ - Metro Quận 2) thì gặp đèn đỏ. E thấy lane trong cùng không có xe nên đá xi nhan phải vào lane trong cùng đợi đèn xanh (em chủ động từ trước nên không cán vạch liền). Sau khi khi có đèn xanh, em vẫn chạy lane trong cùng, qua khỏi khung thép có gắn camera thì bị anh XXX chỉ gậy vào.
Em hỏi: em bị lỗi gì?
XXX: đi sai lane, lane này không dành cho xe con, lane này ưu tiên xe bus.
Em: em thấy bảng hướng dẫn đâu có cấm ô tô con đâu? (Bảng hướng dẫn thì lane nào đi cũng được).
anh XXX quay qua xử lý xe khác rồi quay lại nói với em:
XXX: anh cán vạch liền ????
Em: em rất biết luật, rõ ràng là em không cán vạch liền ....
thì lúc này có bác đi 16 chổ (cũng bị thổi) nói với em: thôi để lại ..... rồi đi cho nhanh. Nên em cũng làm theo bác í.

Có bác nào bị tình huống giống em không? Rõ ràng là bảng chia lane thì ô tô con được đi lane trong cùng.
Sau này rút kinh nghiệm, em đi trên Xa lộ Hà Nội không bao giờ đi lane trong cùng và trên đường em cũng hiếm khi thấy có bác nào (ô tô con) đi lane trong cùng.
Trường hợp ô tô con đi lane trong cùng trên Xa Lộ Hà Nội là đúng hay sai vậy các bác?
Đúng ra bác yêu cầu xxx chỉ rõ bảng phân lane chỉ dành cho xe buýt. Còn bác đã chấp nhận giải pháp nhanh gọn thì coi như cũng đã xong, khỏi suy nghĩ chi cho nặng đầu.

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Bác dư tiền thì để dành làm từ thiện có ích hơn , bác không sai mà đưa tiền cho xxx là hành động khuyến khích nó phát huy làm bậy . Em không ưa những người cứ thấy xxx là xoắn rồi rối rít đưa tiền .

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Tất cả các lane bên ngoài con lươn oto con đều đc chạy và đc chạy 80km/h. Bác bị thuốc rồi.

Hạng B2
25/4/11
154
3
18
xe rùa 68 nói:
Bác dư tiền thì để dành làm từ thiện có ích hơn , bác không sai mà đưa tiền cho xxx là hành động khuyến khích nó phát huy làm bậy . Em không ưa những người cứ thấy xxx là xoắn rồi rối rít đưa tiền .
Em cũng muốn làm ra lẽ rồi, nhưng xe nào đi lane này cũng bị thổi vào nên cũng do dự ...

Hạng B2
25/4/11
154
3
18
badboy882004 nói:
Tất cả các lane bên ngoài con lươn oto con đều đc chạy và đc chạy 80km/h. Bác bị thuốc rồi.
Đúng rồi bác, ở phần đường ô tô tất cả các lane xe nào cũng đi được (theo bảng phân lane) và tốc độ tối đa là 80km/h. Nhưng ít khi thấy xe con nào đi lane bên phải sát con lươn lắm (con lươn phân chia giữa đường ô tô và xe máy) nên cũng phân vân lắm bác ah, vì e thường xuyên đi qua đường này.

Last edited by a moderator: