Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong
em chào các bác, em cũng đi chưa được nhiều xe lắm nhưng em thấy con vợ focus của em đèn gì mà khi bật fa thì như cos ấy. Đi ban đêm đường ngoại thành hay bị giật mình vì khoảng cách quan sát ngắn quá. Không biết xe các bác có vậy không

Hạng B2
17/3/05
119
0
0
RE: đèn ford focus

Bác chỉnh cho nó rộng ra cũng được mà..đôi khi chóa nó chếch lên trên , xuông dưới xe nào chẳng vậy..huông gì Phọt cụt

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Thì bác thay cái đèn Xelông vào nà sáng chói ngay[8D]

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Phía sau đuôi đèn mỗi bên có 2 con ốc, một để chỉnh độ cao thấp, một để chỉnh độ chụm. Bác để xe bật đèn trên đường trống mà chỉnh đến khi nào được thì thôi(dĩ nhiên là buổi tối, nhưng ccẩn thận ... cướp:D)

Bộ đèn của Ford còn có thể tháo rời cả cụm một cách dễ dàng, cụm đèn được gắn vào chỉ bằng hai khóa xỏ dọc từ trên xuống, bác tìm kỹ hai cái chốt màu đen bằng kim loại và rút nó lên là có thể lấy được cả cụm ra, khi đó bác tha hồ ngâm cứu.

Chúc bác thành công, không thì mang ra thợ:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

cảm ơn bác HP. Cho em hỏi thêm tý nữa em muốn thay xeon cho con FOcus của em thì có phải lắp thêm projẻctor hay thứ gì khác không. Em đọc nhiều ở các topic xeon rồi mà vẫn mù tịt. Bác biết chỗ nào ở hà nội lắp xeon đạt tiêu chuẩn và giá tốt không

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Hi bác,

Ở HN và nói về xenon thì bác liên lạc với bác Corlormatiz, bác tìm trong danh sách thành viên rồi tìm các bài của bác í nhé.

Bác CorlorMatiz đâu rồi, có người cần tư vấn về xenon đây nàyyyyy!

Last edited by a moderator: