Hạng B2
17/3/10
157
14
18
Sydney, Australia
Nhờ các bác cứu giúp em, xe em Camry 2001, em vừa thay bóng đèn màn hình taplo xong, để về số P xe không thể nào đề được. em bật công tắc thấy đèn taplo sáng, di chuyển đèn hộp số P, N, D, 2, L đều không sáng, và xe không đề nổ máy được. Các bác biết nguyên nhân khắc phục nhờ tư vấn giúp em. cam on.

Đèn hộp số Camry 2001 không sáng, đề không nổ máy

*Ảnh minh họa

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
để số P mà taplo đèn D sáng, xe đề không nổ
Vậy còn đèn chỗ cần số có sáng không hay cũng tắt luôn bác. Bác kiểm tra giắc cắm điện của cần số coi có quên lắp không.
Rồi coi dây đi số (hoặc cây nối) giữa hộp số và cần số có bị bung ra không. Em nghĩ bác tháo cái mặt ốp ra rồi quên không gắn dây số vào lại đó

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
17/3/10
157
14
18
Sydney, Australia
không đụng qua cần số, chỉ tháo rời mặt taplo thay bóng bên trong, và gắn lại nên đèn D mới sáng, tuy nhiên để cần P sáng đèn D, đề không hoạt động

Hạng F
29/10/16
11.567
22.056
113
Pháp
không đụng qua cần số, chỉ tháo rời mặt taplo thay bóng bên trong, và gắn lại nên đèn D mới sáng, tuy nhiên để cần P sáng đèn D, đề không hoạt động
Vậy trước khi thay bóng đèn, thì bác đề có chạy không ...đó mới là vấn đề chính ...mà em muốn hỏi.
Nhưng xem hình thì có thể lúc tháo ráp ....có cái gì đó ..quên, làm đứt ..thậm chí có thể cắm sai, faux/bad contact ..hay nút ..để kéo xe (bác xem hệ thống lock AT có đụng chạm gì không),
Vậy còn đèn chỗ cần số có sáng không hay cũng tắt luôn bác. Bác kiểm tra giắc cắm điện của cần số coi có quên lắp không.
Rồi coi dây đi số (hoặc cây nối) giữa hộp số và cần số có bị bung ra không. Em nghĩ bác tháo cái mặt ốp ra rồi quên không gắn dây số vào lại đó
Em cũng nghĩ là có vấn đề ...khi ráp vào

Hạng D
21/3/08
4.829
4.311
113
hcm
nhờ các bác cứu giúp em, xe em Camry 2001, em vừa thay bóng đèn màn hình taplo xong, để về số P xe không thể nào đề được. em bật công tắc thấy đèn taplo sáng, di chuyển đèn hộp số P, N, D, 2, L đều không sáng, và xe không đề nổ máy được. Các bác biết nguyên nhân khắc phục nhờ tư vấn giúp em. cam on
Nghe diễn tả giống như là rớt dây đi số ra ngoài khỏi chốt khi cần số đang nằm vị trí D, nên xe đang hiểu là vị trí theo cái transmission range switch là D, không cho khởi động máy!

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng B2
17/3/10
157
14
18
Sydney, Australia
bạn nói có thể đúng, thợ nó tới sửa bảo là hư cái switch, có cái là mình xin lại cái switch củ xem thị ông ta nói vứt rồi. nên mình ko biết có đúng là hư switch ko, có điều khẳng định là trước khi mình tháo màn hình taplo ra thay bóng, cần số hoạt động bình thường.

• Haha
Reactions: pvht
Hạng D
21/3/08
4.829
4.311
113
hcm
bạn nói có thể đúng, thợ nó tới sửa bảo là hư cái switch, có cái là mình xin lại cái switch củ xem thị ông ta nói vứt rồi. nên mình ko biết có đúng là hư switch ko, có điều khẳng định là trước khi mình tháo màn hình taplo ra thay bóng, cần số hoạt động bình thường.
Ở bển mà cũng gian xảo quá! :D