Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đèn pha bị hấp hơi nước, xin cách khắc phục?
Chào các bác, đèn pha xe em tự dưng mấy ngày trước đi rửa xe về nhìn thấy bị hấp hơi nước. Như vậy là bị hở ron cao su hay sao vậy ạ? Đã 03 ngày rồi ko thấy hết. Các bác hướng dẫn em với ạ, có phải thay ron cao su hay mở hộp đèn gì ra ko bác? Trước kia em có chiếc C200 cũng mở hộp đèn ra, rồi sau đó bị hoài luôn nên em ngán cái vụ mở hộp ra quá. Xe em Mercedes-Benz S-Class (W222) ạ. Em cảm ơn các bác.[pagebreak][/pagebreak]​

Attachments

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Con KIA Ray thì bị hoài luôn nhưng bị ngay viền trên hong ảnh hưởng gì mấy nên để đó luôn .

Hạng B2
23/12/15
106
116
43
View attachment 1906025Chào các bác, đèn pha xe em tự dưng mấy ngày trước đi rửa xe về nhìn thấy bị hấp hơi nước. Như vậy là bị hở ron cao su hay sao vậy ạ? Đã 03 ngày rồi ko thấy hết. Các bác hướng dẫn em với ạ, có phải thay ron cao su hay mở hộp đèn gì ra ko bác? Trước kia em có chiếc C200 cũng mở hộp đèn ra, rồi sau đó bị hoài luôn nên em ngán cái vụ mở hộp ra quá. Xe em Mercedes-Benz S-Class (W222) ạ. Em cảm ơn các bác.[pagebreak][/pagebreak]​
Đèn xe bác có thể bị hở ron hoặc bị một vết nứt. Bác đi trời nắng có thể hết tình trạng này nhưng sẽ bị lại khi rửa xe hoặc đi trời mưa.
Bác tìm chỗ nào chuyên làm đèn mà PHẢI CÓ máy gia nhiệt để mềm ron chứ đừng vào nơi dùng đèn khò gas. Mình biết 1 chỗ trên Trần Bình Trọng nhưng không nhớ địa chỉ. Nếu bác cần thì hôm nào mình đi ngang qua đó lấy địa chỉ cho bác

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Thay đèn mới, trước xe e bị vô hãng thay mới (nếu xe vẫn đang trong bảo hành)

Hạng B2
1/5/08
204
161
43
Khả năng bị ngưng tụ hơi nước (giống ly nước đá bên ngoài ly tự động có hơi nước). Theo em biết đèn pha luôn có lổ thông hơi, bác mở đèn liên tục kể cả khi chạy ban ngày, hơi nước sẽ tan dần trong 3 ngày 7 ngày