Hạng B1
30/9/04
82
0
0
Cái đèn pha của em cũ quá. Trong cứ như bị mốc ấy. Muốn hỏi các bác có thể đánh bóng cho nó ở đâu và thiệt hại thế nào?

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Đèn pha mờ. Đánh bóng ở đâu

Vấn đề là mờ cái chóa bên trong hay mờ cái miếng kính hay mica bên ngoài, nếu mờ bên trong thì cho giẻ lau sạch và mềm vào lau xẽ sạch còn nếu bị rỗ thì bó tay
nếu mờ miếng mica bên ngoài bị trầy sướt thì mang ra tiệm chà đồ nhựa họ có cái phớt đánh bóng làm mấy đường cơ bản là đẹp như mới, còn nếu bọ ố vàng thì cũng bó tay luôn, còn mặt ngoài bằng kính thì không bị mờ chỉ bị vỡ thôi

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

nếu mờ tấm mi-ca ở ngoài thì mang đến mấy tiệm làm đèn xe đánh lại (chỉ tầm 100k trở lại thôi, hơn là bị mắc đấy), nếu choá bên trong bị bụi bám làm mờ (k0 phải bị nổ, rỗ, oxi hóa..) bác cũng có thể tự xử bằng các tháo nguyên bộ ra, đổ cồn vào tráng cho sạch :D (tui hay chơi như vậy thấy được việc lắm nhưng k0 biết mình có ngu không nữa :D)

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Nguy, toi đáy bác ạ:(
Trích đoạn: cuc_gach

nếu mờ tấm mi-ca ở ngoài thì mang đến mấy tiệm làm đèn xe đánh lại (chỉ tầm 100k trở lại thôi, hơn là bị mắc đấy), nếu choá bên trong bị bụi bám làm mờ (k0 phải bị nổ, rỗ, oxi hóa..) bác cũng có thể tự xử bằng các tháo nguyên bộ ra, đổ cồn vào tráng cho sạch :D (tui hay chơi như vậy thấy được việc lắm nhưng k0 biết mình có ngu không nữa :D)

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

à em lau sạch cái chóa bằng nước lau kính rồi.Kết quả: sạch sẽ luôn cái phần phản quang......:(

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Hihi...Không Sạch mới là lạ.....:(:(