Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn pha trên xe FOCUS TITANIUM 2017

Tập Lái
9/8/17
28
10
3
27
Các bác cho em hỏi cái đèn ở vị trí B sao em không thấy nó sáng khi em đã bật đèn pha. Vì trong sách hướng dẫn thì đèn B này là đèn cua và cũng là đèn pha. Khi bật cốt thì đèn bi sáng (đèn A), khi pha thì cũng đèn bi này sáng chứ cái đèn B nó cứ đơ ra không sáng. Chú em bảo là có thể nó quên gắn dây rồi. Bác nào rành về đèn trên bản titanium này chỉ giáo em với.

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
Đèn này là đèn mở rộng góc chiếu sáng khi đánh lái, nghĩa là khi bác đang mở pha hoặc cos và đánh lái qua bên nào thì cái đèn mà bác khoanh tròn của bên đó sẽ sáng

Tập Lái
9/8/17
28
10
3
27
Đèn này là đèn mở rộng góc chiếu sáng khi đánh lái, nghĩa là khi bác đang mở pha hoặc cos và đánh lái qua bên nào thì cái đèn mà bác khoanh tròn của bên đó sẽ sáng
Thế còn đèn pha của xe nó nằm ở đâu thế bác?

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
Bản titanium của bác nó là đèn bi-xenon, cả đèn pha và đèn cos đều nằm bên trong cái gương cầu (cục bi) đó bác.

Tập Lái
9/8/17
28
10
3
27
Bản titanium của bác nó là đèn bi-xenon, cả đèn pha và đèn cos đều nằm bên trong cái gương cầu (cục bi) đó bác.
Vậy có nghĩa là cái đèn ở giữa đó không phải là đèn pha ạ? em tưởng đèn cua cũng là đèn bi luôn, khi xe cua đèn bi nó liếc theo chứ?

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
không phải như vậy đâu bác, đèn pha và đèn cos là ở trong gương cầu, nó có chức năng tự động chuyển qua lại giữa pha và cos khi có hoặc không có xe đi ngược chiều và nó không liếc được nhé. Khi bác đánh lái về bên nào thì đèn cua bên đó sẽ sáng ( đèn này là đèn halogen thông thường ) để tăng thêm khả năng quan sát cho người lái khi vào cua. Chức năng liếc qua liếc lại chỉ suất hiện trên một số dòng xe cao cấp nhưng theo trải nghiệm thực tế của em thì nó sáng hơn so với đèn cua của focus nhưng nó lại liếc không được rộng lắm. Cá nhân em thích cái đèn cua này hơn vì khi ôm cua nhiều nó cho góc chiếu sáng rộng hơn, khi đang ôm cua thì chạy với tốc độ bình thường nên cũng không cần đèn cua phải quá sáng

• Like
Reactions: binhn
Tập Lái
9/8/17
28
10
3
27
không phải như vậy đâu bác, đèn pha và đèn cos là ở trong gương cầu, nó có chức năng tự động chuyển qua lại giữa pha và cos khi có hoặc không có xe đi ngược chiều và nó không liếc được nhé. Khi bác đánh lái về bên nào thì đèn cua bên đó sẽ sáng ( đèn này là đèn halogen thông thường ) để tăng thêm khả năng quan sát cho người lái khi vào cua. Chức năng liếc qua liếc lại chỉ suất hiện trên một số dòng xe cao cấp nhưng theo trải nghiệm thực tế của em thì nó sáng hơn so với đèn cua của focus nhưng nó lại liếc không được rộng lắm. Cá nhân em thích cái đèn cua này hơn vì khi ôm cua nhiều nó cho góc chiếu sáng rộng hơn, khi đang ôm cua thì chạy với tốc độ bình thường nên cũng không cần đèn cua phải quá sáng
Em đang định mang xuống hãng kiểm tra, vì ông chú em bảo cái đèn B đấy là đèn pha chính (là đèn cua theo như bác nói) mà khi em đá pha hay thậm chí bật pha, chỉ có đèn bi-xenon sáng (đúng là nó đóng vai trò cho cả đèn cốt và pha), nhưng chú ấy bảo đèn bi đấy chỉ trợ pha cho đèn pha chính (đèn B) em không biết như nào mới là đúng trên dòng này (vì ông chú chạy ford từ 2010). Theo bác em nên mang lên hãng hay là đèn em như vậy là bình thường. Và có khái niệm đèn bi trợ pha cho đèn pha chính không?

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
hihi, ông chú của bác chạy xe từ năm 2010 nên bị cái công nghệ của năm 2010 nó in hằn vào đầu rồi. Ford lúc đó thực ra chưa mạnh về công nghệ lắm, chỉ có thế mạnh về khung gầm cứng cáp an toàn. Đèn pha mở dải chiếu sáng theo góc lái hiện nay đã xuất hiện trên khá nhiều dòng xe ( Hyundai I20 Active cũng dùng đèn này ).
Nếu còn tính năng nào của xe mà bác thắc mắc thì gọi em để em giải đáp cho bác; 0909.755.828

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
hihi,
Nếu còn tính năng nào của xe mà bác thắc mắc thì gọi em để em giải đáp cho bác; 0909.755.828
Đc qa' ta...mốt thắc mắc về e Titanium gọi bác bác đáp liền hả? Mà bác chuyên bán về xe đó hả bác?

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
Đc qa' ta...mốt thắc mắc về e Titanium gọi bác bác đáp liền hả? Mà bác chuyên bán về xe đó hả bác?
Bác có thắc mắc gì về các dòng xe Hyundai, Nissan, Ford thì alo em

• Like
Reactions: Chế H