Tập Lái
26/10/13
13
9
3
Thưa các bác hôm CN 03.05.2018 em bị ăn biên bản xe oto ở đây lỗi không tuân theo đèn tín hiệu

- Số là em chạy lane ngoài cùng xe máy hướng từ Q7 về Bình Chánh đến ngã tư NVL - Phạm Hùng quẹo phải. Ở đây có bản phân làn quẹo phải thì đi lane ngoài cùng. Chạy gần đến giao lộ không rõ đèn đốm trên đầu ntn nhưng trụ đèn tín hiệu phía bên tay phải không hoạt động, thấy 1 xe oto khác và vài xe máy đi thẳng thì em cũng quẹo theo. Vừa quẹo là xxx hốt vào ngay dường như đã canh sẵn.
- Sao màn chào hỏi xxx bật ngay cho xem video đèn đỏ không biết quay từ gốc độ nào dường như đã chuẩn bị sẵn. Em nói là đèn không hoạt động nên quẹo (có quay clip lại). Đồng chí xxx thông báo đèn bên phải em đã không còn hoạt động lâu rồi và chỉ giành cho người đi bộ, và không cho em ghi lý do vào biên bản vi phạm lý do không cùng nét chữ và nói nếu có phản ánh thì kí biên bản xong lên đội trình bày.
- Trường hợp này em đến giao lộ không thấy được đèn trên cần vươn như thế nào và cũng không thấy số giây còn lại xanh hay đỏ (Vạch dừng song song với đèn cần vươn), chỉ thấy trong tầm nhìn trước mắt là có xe chạy và đèn bên phải không hoạt động. Không biết trình bày trên đội ntn vì cây đèn này em nhớ trước đây vẫn hoạt động bình thường, đèn hư như thế báo ai. Và để trong tầm mắt như thế sẽ dễ quan sát hơn. Nếu không hoạt động thì bỏ đi để tránh nhầm lẫn...

Clip lúc quay đèn không hoạt động.

Các bác có đối sách gì không ???

Đay là hình trụ đèn lúc còn hoạt động, rất có ích cho người tham gia giao thông khi qua khỏi đèn trên cần vươn.
Đèn tín hiệu giao thông Phạm Hùng - Nguyễn Văn Linh

Thêm hình 2 trụ đèn giao thông không hoạt động, đến thời điểm này vẫn chưa hoạt động và mình đã phản ánh trên app 2 lần, không biết có khả quan không

-----
Mặc dù mình đã trình bày hết cách, vẫn không thể nào nhận lại được sự thông cảm của các anh CSGT Đa Phước có lẽ các anh cần bánh mì hơn. Thôi đành chịu phạt và mình sẽ để đây up tới khi nào đèn hoạt động lại.

P/S: Gửi XXX Sang, anh đứng đó thường xuyên mà có 2 đèn không hoạt động như vậy không đảm bảo nhận thức cho người tham gia giao thông nhưng các anh chỉ biết phạt thì thôi đời này có nhân quả cả. Anh còn nói đèn giành cho người đi bộ thì tôi chịu. Chúc anh sống tốt với ổ bánh mì. Chào thân ái.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/6/13
388
373
63
đúng rồi bác, chổ này quẹo phải Phạm Hùng thì đèn xanh mới đc quẹo chung với lane đi thẳng nhé, chịu thôi bác, chắc bác ko wen đường

Tập Lái
26/10/13
13
9
3
khổ cái mình nhìn cái đèn không hoạt động, chứ nó hoạt động thì mình không quẹo làm gì :((

Hạng F
1/6/15
5.555
28.432
113
Nếu cái đèn trên cần vươn (mà anh gọi là đèn trên đầu) có hoạt động bình thường thì anh thua rồi. vntoday là vậy đó anh ustoday.

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Nếu cái đèn trên cần vươn (mà anh gọi là đèn trên đầu) có hoạt động bình thường thì anh thua rồi. vntoday là vậy đó anh ustoday.

Nôm na nó giống như rẽ phải ở giao lộ NVL rẽ phải vào Nguyễn Hữu Thọ hả Bác?

• Like
Reactions: Honda 67
Tập Lái
26/10/13
13
9
3
Khổ nổi từ đèn trên cầu vươn đến ngã rẽ hơn chục m mà cái đèn bên phải lại không hoạt động. Đèn đỏ ở đây 30s. Khi mình qua khỏi cây đèn trên cầu vươn là còn xanh nhưng không biết còn bao nhiêu giây. Lúc này chỉ thấy còn xe chạy thẳng nên mình quẹo thôi. Cây đèn ở đây hình như gắn trong năm 2017 và cũng mới tắt gần đây thôi, trước đây vẫn hoạt động.

Kính đề nghị bác Chánh bật lại. Vì nhận thức người tham gia giao thông thấy đèn thì dừng không đèn thì chạy chứ để đó mà không tác dụng gì thì cũng nên bỏ đi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
26/10/13
13
9
3
Up để đấy một ngày bác Chánh thấy thì mở lại cây đèn đó rất có ích cho người dân. Tiếp tục up cho đến khi cây đèn sáng lại :))))))))

• Like
Hạng F
1/6/15
5.555
28.432
113
Up để đấy một ngày bác Chánh thấy thì mở lại cây đèn đó rất có ích cho người dân. Tiếp tục up cho đến khi cây đèn sáng lại :))))))))
Anh phản ảnh trên app TTGT TpHCM rất hiệu quả nhen anh, em đã từng làm, Sở GTVT phản hồi rất nhanh.