Tư Vấn Đèn trong xe CRV

Hạng B1
12/9/19
84
37
18
58
TPHCM
Chào các bác,
Em thấy CRV có 2 đèn cửa ở ghế lái khi mở cửa thì bật sáng (nhưng cũng không sáng lắm) còn hàng ghế sau không có đèn này mà chỉ có đèn đọc sách. Ngoài ra ở 4 cánh cửa cũng không có đèn khi mở cửa. Vì vậy lúc mở cửa sau để vào xe thì vẫn tối, cũng hơi bất tiện.
Xin các bác tư vấn cách khắc phục ạ.
Xin cám ơn.

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
Chào các bác,
Em thấy CRV có 2 đèn cửa ở ghế lái khi mở cửa thì bật sáng (nhưng cũng không sáng lắm) còn hàng ghế sau không có đèn này mà chỉ có đèn đọc sách. Ngoài ra ở 4 cánh cửa cũng không có đèn khi mở cửa. Vì vậy lúc mở cửa sau để vào xe thì vẫn tối, cũng hơi bất tiện.
Xin cám ơn.

Bản CRV-L thì hầu hết là đèn LED hết rồi nên em chưa tìm hiểu cách thay, chỉ còn 2 món là đèn cargo và đèn lùi thì em thay LED vào rồi, rất sáng, plug-an-play thôi.

4 cánh cửa thì bác có thể lắp thêm bộ bệ bước chân có đèn LED để sáng chút cải thiện phần nào.

Hạng D
21/5/13
1.064
4.192
143
Chào các bác,
Xin cám ơn.
Bác lấy sách HDSD ra xem các đèn nội thất là đèn gì, vd led thì nó mấy led. Bác tháo ra xem chân nó ntn, rồi mua led có chân như vậy...mà số led nhiều hơn, lắp vào...sáng cả một vùng trời. Cái này rất đơn giãn, TML được.

• Like
Reactions: nhvu and phomoi