Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Đến Tây Ninh, các bạn nên đi tham quan buổi sáng và chiều, buổi trưa nắng lắm.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Người Tây Ninh xuất xứ đa phần từ miền Tây nên tính cách hơi hơi giống Take dù TN thuộc Đông Nam Bộ. Hiền hòa, dễ mến.

Hạng B2
9/1/15
446
1.969
93
44
Mới dạo qua tuần trước. Phố xá đông đúc hơn trước nhiều. trời vẫn nóng quá

Đến với miền đất thánh: Tây Ninh

• Love
Reactions: OngGia92
Hạng B2
5/11/15
199
90
28
60
Đâu đột nhiên thấy lại những cảnh này, tui nhớ mẹ tui quá, ngày nào cuối tuần hoặc thời gian mẹ rãnh là tui chở mẹ đi cúng từ Chùa Gò Kén đến Núi Bà Tây Ninh....
Giờ này mẹ đã xa con rồi! :(
Có những việc khi xa rồi mình mới thấy quý giá, mong thời gian được quay trở lại và lắng đọng đừng đi

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Có những việc khi xa rồi mình mới thấy quý giá, mong thời gian được quay trở lại và lắng đọng đừng đi
..Khi đang có mình đã biết trân trọng rồi!
Chỉ nhủ rằng tại sao..ko cho con được tiếp tục trân trọng nữa và cho con được đáp đền công ơn sinh thành khi tuổi đời của con cần phải làm công việc ấy, còn qá sớm mà đã.........
(Con ko muốn cài bông hoa trắng vào những mùa Vu Lan đâu) : 《

Hạng B2
15/5/19
178
960
94
38
bác bóp chân có nữa tuần đã là gì, tết rồi em leo về bóp chân hơn cả tuần, vợ em còn nặng hơn nữa tháng vẫn đau. Nhưng nói chung là vui. Nhà ai có con nhỏ thì em khuyên không nên đi núi Tây NInh mùa tết vì quá đông và mùi khói nhang bay tá lả, người lớn còn khó chịu huống chi mấy đứa nhỏ

Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
View attachment 2377998

Lạc trôi 1 tí về miền đất thánh: Tây Ninh

Trước đây, bản thân chưa có cơ hội được đi nhiều nơi nên trong đầu thì vẫn cứ nghĩ " Tây Ninh chắc chỉ có mỗi Núi Bà Đen là hot nhất "

Sau này, khi cuộc sống đang dần ổn định, đã được đi nhiều nơi, biết đến nhiều chỗ và phát hiện ra nhiều điều mới mẻ như "Tây Ninh không chỉ có mỗi Núi Bà Đen" mà còn rất nhiều nơi cực kỳ đẹp mà đó giờ chưa từng đi hay là trải nghiệm.

Và em nghĩ, chắc không chỉ riêng gì mình đâu mà còn rất nhiều bạn muốn đi nhưng mà lại không biết nơi nào để mà đến. Và đó cũng là lý do mà em quyết định muốn chia sẻ và gợi ý những nơi mà em đã qua, hy vọng trong thời gian sắp tới, các bác sẽ có nhiều chuyến đi vui hơn và biết đến Tây Ninh nhiều hơn.

Những Địa Điểm Nhất Định Phải Đến Khi Tới Tây Ninh

Tây Ninh thì có rất nhiều nơi để mà check in, đa phần cũng khá là nổi tiếng. Cho nên để kiếm một nơi nào đó để đến thì cũng không phải là quá khó, quan trọng là có chịu tìm kiếm hay là không thôi

Nhưng về phần này thì các bác yên tâm, những nơi em đi qua đều có tính chọn lọc và có ghi rất là rõ ràng trong danh mục, bạn chỉ cần xem phần ở dưới là ok

Chùa Gò Kén
Núi Bà Đen
Tòa Thánh Tây Ninh
Hồ Dầu Tiếng
KDL Long Điền Sơn
Hồ Đá Ma Thiên Lãnh
Thủy Hoa Viên
Cây Thốt Nốt Cô Đơn

Ấn tượng nhất là toà thánh và núi bà Đen, mỗi dịp tết về mẹ em cứ bảo em chở bà đi, mà thực sự đợt tết núi bà đen đông như mắc cửi, nhiều khi còn kẹt xe vài cây số. Nhưng nghe bảo linh, leo được lên tới đỉnh là muốn bỏ mạng. Ở miền Nam thì em khuyên các bác đi một lần cho biết. Nhiều khi thử thách bản thân cố gắng leo tới đỉnh, rồi về nằm bóp chân nữa tuần cũng được :D

View attachment 2369935
Toà thánh

View attachment 2369934
Thuỷ hoa Viên

View attachment 2369933

View attachment 2369945
Chùa Gò Kén

View attachment 2369947

View attachment 2369948
Hồ Dầu Tiếng

View attachment 2369932

View attachment 2369931

View attachment 2369930
Núi Bà

Đặc Sản
Đến Tây Ninh thì mình không thể nào bỏ qua những món ăn của vùng miền đặc sắc được, như :
Bánh Tráng Phơi Sương
Bánh Canh Trảng Bàng
Nem Bưởi Tây Ninh
Bò Tơ Tây Ninh

Những món ăn đó tuy đơn giản nhưng lại khá là ngon.
Và có thêm 1 món ăn khi nhắc đến thì không thể nào bỏ quên khi đến Tây Ninh đó chính là " Muối Tôm "
Tuy không phải vùng biển, nhưng muối ở đây chế biến khá là đặc biệt, các bác có thể mua về ăn hay là mua gửi về làm quà thì cũng khá là ok. lần nào đi em cũng mua vài hộp về chấm dần, chấm được đủ thứ mà ngon nữa

Nói chung , Tây Ninh là 1 địa điểm rất đáng để đi
Thứ 1 : Gần Sài Gòn
Thứ 2 : Có thể đi trong ngày, đi xe máy hay ô tô đều được
Thứ 3 : Cảnh cũng rất là đẹp
Thứ 4 : Đồ ăn cũng khá là ngon

Em tin chỉ nhiêu đó yếu tố thôi cũng đã đủ níu chân mọi người đến Tây Ninh
Chúc các bác có những chuyến đi thú vị
được cái năm em đi TN vài lần, chủ yếu đi mỗi toà thánh với núi bà. Thấy đồ ăn, trái cây đều rẻ, cứ đi trúng mùa người dân bán la liệt ngoài đường. Gì chứ em thích mãng cầu ở TN cực, ăn ngon hơn những chỗ khác nhiều

Tập Lái
28/12/20
7
4
3
33
TPHCM
shopdiphuot.com
được cái năm em đi TN vài lần, chủ yếu đi mỗi toà thánh với núi bà. Thấy đồ ăn, trái cây đều rẻ, cứ đi trúng mùa người dân bán la liệt ngoài đường. Gì chứ em thích mãng cầu ở TN cực, ăn ngon hơn những chỗ khác nhiều
Mãng cầu ở Tây Ninh là đặc sản rồi, trái to, ngọt, ngon lắm.