Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Em cập nhật đèo Tà Pứa mùa mưa có thêm vài ổ trâu

Từ Sài Gòn lên qua 4 cua cùi chỏ, đường tốt hơn và nhớ chú ý ổ trâu kẻo sụp bánh ê ẩm.

Từ cua Heo đến chợ Xuân Bắc, KO NÊN đi đường Hồng Quang, đoạn cuối đang bị hư, ổ trâu ổ voi nhiều.

Em hỏi thăm về tốc độ cho phép
  • từ lối ra cao tốc - QL1 - cua Heo là 80-60 ? Xe oto đi cả 2 làn ?
  • DT 766, DT 713, DT 763
  • Xuân Thành-Suối Cao-Thọ An
  • Ruộng Tre-Thọ An.
Cái clip hôm đi B'Lao theo hướng Tà pứa với bác @tonda @thaytulangman , chỉ có 5' khúc đèo hơi xấu.
Còn đường đi về hôm trước, b6 theo hướng này hơi xa nhưng rõ là đường vắng chạy rất khỏe.
Đèo Tà Pứa đi Đà Lạt đường xá thế nào?

Hạng B2
9/11/13
276
152
43
Có bác nào mới đi Đà Lạt đường đèo Tà Lứa này không vui lòng cập nhật tình hình ổ gà ổ trâu với, thanks.

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Hôm nào em thử. Chưa đi tuyến này.
Từ kinh nghiệm của mình: trước khi đi nên xem vài lần mấy clip mới nhất về cung đường đèo này thì khi đi sẽ thấy khá bình thường. Nếu là xe con 4 chỗ thì cần bò cẩn thận qua mấy ổ gà ở 4 5 khúc cua tay áo để tránh cạ gầm.

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Từ kinh nghiệm của mình: trước khi đi nên xem vài lần mấy clip mới nhất về cung đường đèo này thì khi đi sẽ thấy khá bình thường. Nếu là xe con 4 chỗ thì cần bò cẩn thận qua mấy ổ gà ở 4 5 khúc cua tay áo để tránh cạ gầm.
Thank bác. Chỉ là chưa có thời gian bác ơi. Em đi cũng trâu bò lắm (pickup 4x4 mờ). Đà Lạt em đi đèo Đại Ninh rồi, đi từ BMT qua Đức Trọng rồi, đi từ Madagui qua Lâm Hà rồi,... Nói chung là 1 điểm đến em thích đi nhiều đường khác nhau.

Hạng B2
9/11/13
276
152
43
Thank bác. Chỉ là chưa có thời gian bác ơi. Em đi cũng trâu bò lắm (pickup 4x4 mờ). Đà Lạt em đi đèo Đại Ninh rồi, đi từ BMT qua Đức Trọng rồi, đi từ Madagui qua Lâm Hà rồi,... Nói chung là 1 điểm đến em thích đi nhiều đường khác nhau.
Bác đi pickup thì đi thoải mái rồi, đi cho biết, có nhiều cảnh đẹp và không bị ức chế như ql20, nhưng tuần vừa rồi mình đi ql20 cũng nhàn lắm. Chỉ sợ mấy xe khách, xe tải vượt vô tội vạ không cần biết có xe đi ngược lại hay không, nếu xe ngược chiều mà không tấp vào lề thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra. Không biết mấy tx đó có gđ, cha mẹ, vợ con hay không mà chạy bán mạng như vậy.

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng B2
21/3/13
269
331
63
Chac Ca Dao
Mai em có việc phải đi, vẫn cung đường đèo Tà Pứa như mọi lần. Nếu chưa đi các bác hãy đi thử cho biết, đường này xe gầm thấp đi cũng bình thường thôi vì em thấy mấy chiếc Spark, Vios... vẫn đi phà phà. Đi hết đoạn đường này đụng QL20 là ngã ba Bà Sa rẽ phải vài km là đến chân đèo Bảo Lộc rồi.